Hướng dẫn - Cách tạo hàng ngàn email ảo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách tạo hàng ngàn email ảo

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Hiện nay, nhu cầu sử dụng sử dụng email ảo để reg nhiều account dùng thử ( trial ) ngày càng nhiều. Nhưng có một số vấn đề nhức nhối là:
Email ảo chỉ sử dụng được 10 phút, sau này cần dùng lại mail như reset mật khẩu một trang web nào đó, dường như rất khó khăn nếu không muốn nói là không thể.
Email ảo được sử dụng vĩnh viễn như yopmail, thì lại không có tính riêng tư cho người dùng, người khác có thể truy cập vào mail của bạn, miễn là tìm đúng từ khóa :D
Vậy làm sao để có thể vừa riêng tư, vừa có thể reg được nhiều mail, có lẽ là câu hỏi của nhiều người.

GMAIL

Đúng vậy, Gmail sẽ giúp chúng ta việc này.

Cơ chế như sau:
- Gmail có một cơ chế là: không phân biệt dấu chấm ở tên tài khoản. Còn các trang web khi bạn đăng kí thì phân biệt. Nguyên lý nằm ở chỗ đó.

Vì thế để có thể tạo một mail khác và mail đó vẫn về hộp mail chính, ta chỉ cần đặt dấu "."

bạn chỉ cần nhập tên mail, còn việc nó chấm ở đâu thì kệ nó.
Các bác test thử đi nhé, khá là hay. Từ nay bạn có thể reg nhiều tài khoản hơn rồi đó.

Có ai cần show source không ?

Sửa lần cuối:

win100cc

Búa Gỗ
bác có thể nói ví dụ cụ thể hơn được không, ví dụ mail gốc là [email protected] thì mình sẽ reg thêm nhiều gmail khác có dạng tên như mail gốc và thêm dấu " . " ở vị trí bất kì ví dụ:
[email protected] or [email protected] và khi có thư từ 2 mail ảo này thì mail gốc của ta vẫn nhận được thư như bình thường sao bác.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
bác có thể nói ví dụ cụ thể hơn được không, ví dụ mail gốc là [email protected] thì mình sẽ reg thêm nhiều gmail khác có dạng tên như mail gốc và thêm dấu " . " ở vị trí bất kì ví dụ:
[email protected] or [email protected] và khi có thư từ 2 mail ảo này thì mail gốc của ta vẫn nhận được thư như bình thường sao bác.
đúng rồi, nói tóm lại tất cả các mail đều trỏ về cùng 1 hộp thư.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
trường hợp ngược lại thì sao bác, giả sử có thư đến mail chính thì các mail phụ có nhận được ko, nếu nó nhận được thì lộ hết bí mật :))
À ý là như vầy:

- Tài khoản gg có dạng [email protected] đi. Thì GG không phân biệt có dấu chấm hay không.
Mail chính là [email protected] thì mình có thể dùng [email protected] để đăng nhập tài khoản GG với mật khẩu của mình.

Do GG không phân biệt có dấu chấm hay không. Có hay không đều như nhau cả. Bạn cứ test thử sẽ hiểu rõ thôi.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Mới thử, trên mega thì đc, còn fshare thì không.
Các bạn tạo đc ở những nơi nào rồi cùng chia sẽ cho ae tham khảo nha, thanks.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
À ý là như vầy:

- Tài khoản gg có dạng [email protected] đi. Thì GG không phân biệt có dấu chấm hay không.
Mail chính là [email protected] thì mình có thể dùng [email protected] để đăng nhập tài khoản GG với mật khẩu của mình.

Do GG không phân biệt có dấu chấm hay không. Có hay không đều như nhau cả. Bạn cứ test thử sẽ hiểu rõ thôi.
Đúng đó bạn, GG ko phân biệt mail có dấu"." hay không có, hôm bữa mình mới tạo gmail: ovinguyen.vn xong giờ tạo lại mail khác ovinguyenvn nó không cho, nó cũng xem như là 1 mail.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Đúng đó bạn, GG ko phân biệt mail có dấu"." hay không có, hôm bữa mình mới tạo gmail: ovinguyen.vn xong giờ tạo lại mail khác ovinguyenvn nó không cho, nó cũng xem như là 1 mail.
nên là mình có thể dùng để đăng kí nhiều tài khoản khác nhau.
Mới thử, trên mega thì đc, còn fshare thì không.
Các bạn tạo đc ở những nơi nào rồi cùng chia sẽ cho ae tham khảo nha, thanks.
Thường thì đa số là được anh, như spotify cũng được nè anh. Có thể dùng để reg xong rồi share được đó anh.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hiện nay, nhu cầu sử dụng sử dụng email ảo để reg nhiều account dùng thử ( trial ) ngày càng nhiều. Nhưng có một số vấn đề nhức nhối là:
Email ảo chỉ sử dụng được 10 phút, sau này cần dùng lại mail như reset mật khẩu một trang web nào đó, dường như rất khó khăn nếu không muốn nói là không thể.
Email ảo được sử dụng vĩnh viễn như yopmail, thì lại không có tính riêng tư cho người dùng, người khác có thể truy cập vào mail của bạn, miễn là tìm đúng từ khóa :D
Vậy làm sao để có thể vừa riêng tư, vừa có thể reg được nhiều mail, có lẽ là câu hỏi của nhiều người.

GMAIL

Cơ chế như sau:
- Gmail có một cơ chế là: không phân biệt dấu chấm ở tên tài khoản. Còn các trang web khi bạn đăng kí thì phân biệt. Nguyên lý nằm ở chỗ đó.

Vì thế để có thể tạo một mail khác và mail đó vẫn về hộp mail chính, ta chỉ cần đặt dấu "."

https://www.getmail.levandong.cf/

Các bác test thử đi nhé, khá là hay. Từ nay bạn có thể reg nhiều tài khoản hơn rồi đó.

Tôi hỏi NGU một chút
Cái link trang Web ở trên để làm gì bạn?
Tại sao lại cần Code?
Cái này để dùng thử diệt virus thì đỡ tiền.

ghost_tuyen

Rìu Vàng

GMAIL

Cơ chế như sau:

https://www.getmail.levandong.cf/

Dân reg key khoái lắm đây :)

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Tôi hỏi NGU một chút
Cái link trang Web ở trên để làm gì bạn?
Tại sao lại cần Code?
Cái này để dùng thử diệt virus thì đỡ tiền.
Trang đó chỉ hỗ trợ đặt dấu "." thôi ạ. Nếu bạn không muốn sử dụng web thì bạn có thể đặt dấu "." tuỳ thích.