Hỏi/ Thắc mắc - Cách reset một phần mềm đã dùng thử hết hạn? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách reset một phần mềm đã dùng thử hết hạn?

chuixoixa

Rìu Bạc
Em có tới cỡ 4 năm dùng solid rồi, nên việc Cr@ck đối với em nó quá dễ dàng. Nhưng do nhu cầu TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC DÙNG Cr@ck, nên em mới đăng lên hỏi ạ.
coi bộ căng. chỉ còn cách móc ví thôi. chứ mấy vụ cài lại mất thời gian và đổi ra tiền bạc không đáng.
Reset phần mềm hiệu quả cũng cở như bẻ khóa phần mềm.

chuixoixa

Rìu Bạc
Ủa sao kỳ vậy. Chắc sợ virus làm ảnh hưởng đến hệ thống máy tính của công ty hả? Hay là có tài liệu mật?
Chắc là sợ bị như vầy: Chuyện là hồi xưa có 1 lần báo nào đó đăng bài bốc phốt vụ photoshop hình ảnh của 1 bài nói về ô nhiểm hay nhiểm bẩn gì đó, nói chung là đối tượng đã photoshop ảnh gốc để đăng bài, chưa dừng lại ở đó họ còn biết được thông tin là đối tượng dùng photoshop cs 6 bản bẻ khóa nữa lận, thông tin việc bẻ khóa đó được ghi vào phần data của tấm hình sản phẩm.

Theo trí nhớ của mình là vậy, do lâu rồi nên tính chính xác không còn đáng tin cậy nữa.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Tất cả các cách bác nêu ra em đều đã thử. Riêng cách 2 thì em dùng teamviewer xài máy ở nhà vẫn không ok. Còn bản portable không có bản win 10. :( Có bản đời cũ nhưng xài win 7. Do máy của công ty nên không cài lại win được (win của công ty là win 10).

Nói chung giờ hết cách rồi đó bạn ạ, những cách mà ở trong topic này thảo luận đều KHÔNG THỂ, trừ Mod Hamano Kaito may ra có thể cứu được bạn thôi :D Chứ mình thì đến bước này bó tay rồi :D Dùng Teamviewer thông về máy ở nhà thì càng không được, vì dùng phần mềm nhẹ thì được, nặng không được, với lại nhòe màu màn hình.
====
10Gb lận, mình ko rãnh làm đâu ! Ahihihi {redface}
Nói thật lòng muốn giúp bạn lắm nhưng ổ cứng của mình nó KO CHỊU ! (FULL KO CÒN CHỖ CHỨA)

Nếu bác cố gắng giúp bác ấy được thì cố giúp, không còn chỗ chứa bác có thể copy ra USB hoặc ổ cứng khác để lấy dung lượng :D Rồi sau này có tư liệu share lên diễn đàn luôn :p

Hamano Kaito

Moderator
@phj4nhpr09xx | Máy của mình có 2 cái ko thỏa điều kiện để test soft đó
  • Một là ko đủ cấu hình, máy mình khá yếu ko mạnh lắm đâu
  • Hai là ko đủ dung lượng chứa, USB thì mình chỉ có mỗi 1 cái USB 8GB cứu hộ thôi. Win bị lỗi thì dùng USB đó cài Win hoặc Fix lại
Phần mềm làm 3D yêu cầu phần cứng khá cao. Để test soft kiểu này máy phải mạnh mới được, chứ yếu cài vào mở lên lâu lắm

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
  • Hai là ko đủ dung lượng chứa, USB thì mình chỉ có mỗi 1 cái USB 8GB cứu hộ thôi. Win bị lỗi thì dùng USB đó cài Win hoặc Fix lại
Phần mềm làm 3D yêu cầu phần cứng khá cao. Để test soft kiểu này máy phải mạnh mới được, chứ yếu cài vào mở lên lâu lắm

À, nếu bác nói từ đầu là cấu hình yếu thì thôi, chứ lúc đầu bác nói dung lượng ổ cứng không chứa đủ em tưởng cấu hình bác ổn rồi nên bác không đề cập :D
Vậy thì chia buồn chủ topic vậy :D

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Giải pháp cuối cùng là chúng ta phải học thích nghi thôi. Mọi thứ đều bắt đầu từ mới lạ, làm quen, lặp đi lặp lại và thành thục. Các phần mềm cũng vậy. Phần xương sống là giống nhau, còn giao diện và một số công cụ thì chúng ta phải học để thích ứng. Ví như pm kế toán, pm kê khai bảo hiểm, pm hóa đơn điện tử cũng có rất nhiều bên cung cấp. (Vì em làm kế toán nên vd như thế). Ngày trước làm viettel thì pm khác, giờ nghỉ làm dn khác em lại làm với misa.....kbhxh, 3ainvoice.....

Sửa lần cuối:

vanducyen

Gà con
bạn thử dùng máy ảo VPS xem. mình nghỉ là khả quan nhất.
nhớ chọn cấu hình sao cho đủ ghánh đc solid nha.
hiện có nhiêu máy ảo tặng gói 1 năm lắm.
mạng nét bạn mạnh là dùng đc.
dùng hết 1 tháng lại tạo máy ảo mới.
VPS phải đi thuê đó bác ơi :(

paulscholes0258

Rìu Sắt
VPS phải đi thuê đó bác ơi :(
bạn đã thử cách này chưa?
mình cũng mới biết sơ qua thôi.
đang có nhiều gói cho 300$/1 năm. có nhiều gói nữa nhưng ko nhớ.
bạn đã thử cách cách kia mà ko đc thì chỉ còn cách này là tốt nhất nữa thôi.
cứ vọc đi. nếu ko đc nữa thì chịu.

vanducyen

Gà con
Solidworks nó có nhiều phiên bản. Em đang cài bản 2016. Giờ em cài bản 2017 thì không biết có được dùng thử tiếp không nhỉ? Cơ chế quản lý gói phần mềm thật em cũng không nắm rõ được.

Hamano Kaito

Moderator
Solidworks nó có nhiều phiên bản. Em đang cài bản 2016. Giờ em cài bản 2017 thì không biết có được dùng thử tiếp không nhỉ? Cơ chế quản lý gói phần mềm thật em cũng không nắm rõ được.

Tùy vào Dev có viết thay thế cách thức bảo mật trial hay ko thôi. Bình thường nếu cách thức đó ổn thì sẽ ko thay thế cách mới, cho nên dò cài phiên bản nào thì cũng dính đã xài rồi cả
Với lại họ cũng biết trước mà những người thích xài chùa hay dùng tiểu xảo này nọ. Nên họ đã tính trước hết rồi bạn à !

vanducyen

Gà con
Tùy vào Dev có viết thay thế cách thức bảo mật trial hay ko thôi. Bình thường nếu cách thức đó ổn thì sẽ ko thay thế cách mới, cho nên dò cài phiên bản nào thì cũng dính đã xài rồi cả
Với lại họ cũng biết trước mà những người thích xài chùa hay dùng tiểu xảo này nọ. Nên họ đã tính trước hết rồi bạn à !
Cảm ơn bác. :D

vanducyen

Gà con
Em đã thử qua nhé, em cài bản năm khác thì vẫn được sử dụng 30 ngày bác nhé :)

Hamano Kaito

Moderator
Em đã thử qua nhé, em cài bản năm khác thì vẫn được sử dụng 30 ngày bác nhé :)

Vậy thì mừng cho bạn, nếu hết hạn cứ thế mà cài bản mới ! {rofl}{rofl}
Mà theo mình thì build mới lâu lắm mới ra 1 lần thì phải. Kiểu 1 năm là 1 build mới

vanducyen

Gà con
Vậy thì mừng cho bạn, nếu hết hạn cứ thế mà cài bản mới ! {rofl}{rofl}
Mà theo mình thì build mới lâu lắm mới ra 1 lần thì phải. Kiểu 1 năm là 1 build mới
1 năm có 1 phiên bản ạ. Nhưng hiện có mười mấy phiên bản. Mà bác biết rồi đấy, mười mấy cái là gần hai năm rồi =)) Làm cty còn không biết gắn bó tới hai năm nỗi không :v