Hỏi/ Thắc mắc - CÁCH KÍCH HOẠT BQS TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc CÁCH KÍCH HOẠT BQS TRONG TRƯỜNG HỢP NÀY

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Chào các bạn!
Xin các bạn tư vấn giúp!
Tôi vừa cài Windows 11 (download từ trang của Microsoft về cài sạch) cho một laptop Dell E7390. Sau nhiều lần dính lỗi màn hình xanh thì giờ có vẻ đã ổn. Tuy nhiên khi tôi vào System trong Setting để kiểm tra Ativation thì thấy báo như này

Tôi bấm Change để thay key Windows 8 hoặc Windows 7 VL còn lượt (trên diễn đàn mình) để lấy BQS đều báo lỗi. Hiện giờ, thông tin BQ của em nó vẫn như này.
Vậy có cách nào để lấy BQS không? BQ mặc định như này (theo tôi hiểu là OEM) có tốt hơn không?
Chân thành cảm ơn các bạn!

Sửa lần cuối:

triofm

Rìu Sắt
Bấm chỗ mũi tên của ACTIVE không bấm. Bấm mấy cái kia làm gì. Chắc là đã có bản quyền số rồi

thanh1986

Gà con
Nhưng chưa phải BQS bạn ạ. Liệu có cần thiết chuyển sang BQS không, hay BQ này cũng được các bạn nhỉ?
Bạn sử dụng máy bình thường mà. Bạn muốn bản quyền số thì có thể search lấy bản quyền số bằng cmd

Hoang Phuc Dinh

Rìu Sắt
Sử dụng key Retail ở trường hợp này chắc chắn sẽ có digital license.Tôi từng gặp một số máy lỗi mà dùng nhiều cách vẫn không có hoặc không lấy được digital, cài lại là lấy được.
ko mod ạ, hồi trước em có test một con OEM:-censor- của Pro mà nó cũng ko ăn digital license. Mãi sau nạp lệnh: cscript //nologo slmgr.vbs /ato mới được.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
ko mod ạ, hồi trước em có test một con OEM:-censor- của Pro mà nó cũng ko ăn digital license. Mãi sau nạp lệnh: cscript //nologo slmgr.vbs /ato mới được.
Cái lệnh này hầu như ai cũng biết. Trường hợp của bạn chỉ là phần dễ ăn thôi.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Sử dụng key Retail ở trường hợp này chắc chắn sẽ có digital license.Tôi từng gặp một số máy lỗi mà dùng nhiều cách vẫn không có hoặc không lấy được digital, cài lại là lấy được.
Tôi làm theo gợi ý của bạn thì thành thế này

Mà cái key -3V66T tôi không hề dùng. Sau khi dùng 1 key Windows 7 Retail thì nó như vậy bạn ạ. Xin bạn hướng dẫn thêm!

naroto

Thành viên BQT
Tôi làm theo gợi ý của bạn thì thành thế này
Xem phần đính kèm 32327
Mà cái key -3V66T tôi không hề dùng. Sau khi dùng 1 key Windows 7 Retail thì nó như vậy bạn ạ. Xin bạn hướng dẫn thêm!
Tôi tưởng bạn hiểu nên không nói cặn kẽ, như này là bạn làm chưa đúng rồi.
Bạn phải dùng key Pro Retail của bản Windows 10, Windows 11 Online - By Phone đều được, key online thì nạp trực tiếp là được, còn key by phone bạn phải get CID, sau đó nạp lại key 1 lẫn nữa là ok.
Nếu không làm được thì gửi Ultraview tôi xem giúp cho.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Tôi tưởng bạn hiểu nên không nói cặn kẽ, như này là bạn làm chưa đúng rồi.
Bạn phải dùng key Pro Retail của bản Windows 10, Windows 11 Online - By Phone đều được, key online thì nạp trực tiếp là được, còn key by phone bạn phải get CID, sau đó nạp lại key 1 lẫn nữa là ok.
Nếu không làm được thì gửi Ultraview tôi xem giúp cho.
Oào! Tại tôi chưa kiếm được key Windows 10 nên túm được key Windows 7 thì xài thử luôn. Giờ tôi sẽ đợi key Windows 10. Cảm ơn bạn!

naroto

Thành viên BQT
Oào! Tại tôi chưa kiếm được key Windows 10 nên túm được key Windows 7 thì xài thử luôn. Giờ tôi sẽ đợi key Windows 10. Cảm ơn bạn!
Key Windows 10 Pro Retail tôi cũng có share nhưng không rõ còn sống hay không bạn có thể nạp thử rồi đọc mã lỗi. C008 là còn dùng được.