Hướng dẫn - Cách fix lỗi VMCI Virtual Machine khi upgrade lên bản 15.0.3 build-12422535. | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách fix lỗi VMCI Virtual Machine khi upgrade lên bản 15.0.3 build-12422535.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác nói đúng. Giống như bản trong post #27. Không có gì mới. Never mind.

Bạn @guest11và các bạn , hôm nay tôi nhờ các bạn check lại giùm bên máy bạn phần Driver VMCI trong máy xem có giống như hình dưới đây không?

3288

Hình trên tôi chụp từ bản Win10-Enterprise, khi cài VMware bản mới nhất thì nó chạy luôn một mạch, không bị lỗi gì cả.

Còn dưới đây là hình chụp từ bản Win 10 Pro for Workstation, đây là bản luôn bị lỗi khi cài VMware, nó có thêm một cái driver not digitally signed, không biết có phải đây chính là nguyên nhân hay không? Đây là cả hai bản Win nằm cùng trong máy UEFI\GPT.

3290

Phần tôi, tôi sẽ xoá cái driver đó và cài lại VMware xem còn bị thông báo hay không nha các bạn. Kết quả thế nào sẽ báo lại sau. Cảm ơn các bạn đã theo dõi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác thử vào website của VMware download driver, hoặc extract driver từ Vm Tools và update driver bằng tay coi có được không.

Mấy cái bạn nói tôi chưa biết cách làm, tôi chỉ biết dùng Double Driver và Restore thôi bạn. Khi nãy tôi thử xoá cái driver Not Digitally Signed kia đi, đúng hơn là tôi chỉ đổi tên của nó, lúc đó lập tức Windows nó hiện ra thông báo yêu cầu mình xác nhận. Làm xong tôi restart máy và không boot vào Win được nữa, màn hình chỉ hiện Logo của hãng rồi thì nó đứng yên luôn.

Dùng WinPE check Bootice thì thấy ở file BCD vẫn còn nguyên các partitions, tôi dùng Macrium Reflect để fix Boot. Fix xong Restart máy lại cũng không boot vào bản Win đó được, tôi phải boot vào bản Win khác, tìm tới Win bị lỗi và sửa lại tên cái driver hồi nãy từ system32\drivers. Sửa xong Restart lại máy thì lần này boot vào thành công rồi bạn. Thôi thì "Đất không chịu Trời thì Trời phải chịu Đất thôi bạn" Từ từ thế nào cũng sẽ tìm ra giải pháp, tôi tin như vậy đó. Dẫu sao tôi cũng cảm ơn bạn đã quan tâm và góp ý cho tôi nhé.

P/s: Nhắn với cháu @Lang Thang, lâu nay máy của Bác vẫn có giao diện Metro, màn hình màu xanh cho menu đó cháu, hôm trước Bác cài thêm một bản Win 7 do việc test các tools, cài xong thì menu boot biến thành màu đen, đã chỉnh từ BCD tất cả bản Win cho giao diện Metro nhưng không có kết quả cháu à. Vừa nãy gặp sự cố, Bác dùng Macrium Reflect fix boot thì lại có lại giao diện Metro rồi đó cháu, đúng là trong cái rủi có cái may phải không cháu?

Sửa lần cuối: