This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Cách để sử dụng phụ đề và dịch phụ đề bằng Potplayer

macketoi

Rìu Vàng
Do mình khá lười nên xin phép copy luôn bài mình đã từng viết:

Nội dung:
  1. Tự động dịch phụ đề
  2. Sửa lỗi phụ đề gốc và phụ đề dịch giống nhau
  3. Thêm cuốn từ điển cho việc tra từ nhanh
  4. Cách chỉnh sửa kiểu chữ, phông chữ, cỡ chữ phụ đề
  5. Tab playlist
  6. Các phím tắt thông dụng trong việc xem video (với mình)

malemkhoang

Rìu Chiến
Đúng là chuyên gia PotPlayer. Tôi thường xem các kênh YouTube (@Channelname). Nhưng với kênh @POPSMUSIC thì không xem được. Bạn có xem được không?​

macketoi

Rìu Vàng
Đúng là chuyên gia PotPlayer. Tôi thường xem các kênh YouTube (@Channelname). Nhưng với kênh @POPSMUSIC thì không xem được. Bạn có xem được không?​
Thật ra thì mình không nghịch quá nhiều nút và phím trong Potplayer.
Mình chỉ nghe nói là cái ứng dụng này có thể sử dụng để dịch phụ đề tự động nên là mình cũng tò mò và mình nghịch thôi.
Còn cái vấn đề của bạn thì mình nghĩ là mình sẽ thử xem sao. Nhưng bạn cũng nên kiểm tra thử xem là liệu mình có đang bật VPN không? Mình nhớ là kênh YouTube này có hạn chế khu vực.

malemkhoang

Rìu Chiến
@macketoi
Mình quan tâm số lượng kia: > 18000
Bạn có đủ chừng đó không? Hoặc do bộ nhớ của tôi không tải được.

Whale

Rìu Vàng Đôi
Vào Youtube xem vẫn thấy bình thường, ko vấn đề gì !

- Cá nhân mình dùng Potplayer cũng được 2-3 tháng, đây là Player dễ dùng và tùy chỉnh chuyên sâu hàng đầu. Được hỗ trợ bởi Kakaocorp tập đoàn dịch vụ trực tuyến hàng đầu Hàn Quốc cạnh tranh với Naver.

Một số Tip nhỏ về phụ đề có thể bạn đã biết:
1. Chạy nhiều phụ đề, xem song ngữ (ví dụ: Việt /Anh):

2. Phím tắt đồng bộ nhanh phụ đề khi phụ đề không khớp nhanh /chậm hơn video

3. Phụ đề hiển thị rõ ràng hơn với định dạng Vector và hiển thị trên Video TV-OUT:

4. Nếu quen xem phim trên Netflix thì nên dùng font của Netflix để có trải nghiệm quen thuộc.
Mình dùng đường viền, thay vì đổ bóng để phụ đề sắc nét nhất & dễ đọc:

5. Chuyển cảnh mượt mà giữa các câu phụ đề - chỉnh vừa phải để tránh trường hợp phù đề đè nhau !

6. Thêm, bớt, gán, sửa, tạo phím tắt của riêng mình chạy trên toàn hệ thống.

.... Vân vân , mây mây

Các bạn có thể vọc vạch tùy thích, bung bét cũng được.
Potplayer mặc định cho xuất file .reg nhưng :
+ Để dễ dàng backup, tạo changelog, nhật kí chạy file, chỉnh sửa thủ công.....vvv mình khuyên bạn lưu cài đặt bằng file PotPlayerMini64.ini
+ Có thể dễ dàng mở & chỉnh sửa file PotPlayerMini64.ini bằng bất kì trình chỉnh sửa text nào.

malemkhoang

Rìu Chiến
@Whale
Vấn đề là ở chỗ tôi mà bạn (#7). Bạn chỉ mở PlayList (5) thì nhằm nhò gì so với Channel của người ta (18278).
Dùng @Channelname thì không xem được, dùng ID thì chỉ xem được 100 video đầu tiên thôi.​

Xem hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Hàn:
Trong PotPlayerxx, nhấn F10 để mở hộp thoại "Casting" (Manage). Nhấn vào đám chữ tiếng Hàn bên cạnh chữ "Casting", nằm ở góc trên bên trái hộp thoại.​

gotiengviet

Búa Đá
Hướng dẫn rất chi tiết và bổ ích, cảm ơn bạn nhiều

Whale

Rìu Vàng Đôi
- Mình cũng không rõ ý bạn cho lắm, nhưng mình dùng Potplayer nên cũng có ý kiến riêng:
Potplayer là là một trình phát media nên trả lại cho nó đúng với sứ mệnh của nó là chỉ phát media. Còn dùng để duyệt Youtube xem video .... thì nên dùng trình duyệt Web (+ tinh chỉnh tối ưu với phần cứng, dùng Youtube Premium, cài các Plug-ins hỗ trợ ...vvv) là tuyệt với nhất! Khi dùng trình duyệt thì gần như không có giới hạn về khả năng xem Video trên Youtube vì Google tối ưu nó trên nền tảng Web.
+ Hợp lý hơn là bạn có thể song song:
Duyệt video Youtube bằng trình duyệt - Sau đó thì phát video bằng Potplayer.

macketoi

Rìu Vàng

Trick của bác hay thiệt, nhìn phông chữ phụ đề của em mà nó đẹp chưa này.

macketoi

Rìu Vàng
@macketoi
Mình vẫn chờ kết quả (#8) của bạn.​