Hướng dẫn - Cách chuyển Taskbar về lại bên phải thay gì ở giữa trong Windows 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách chuyển Taskbar về lại bên phải thay gì ở giữa trong Windows 11

CMD99

Búa Gỗ
Taskbar Windows 11

Thay đổi chính về giao diện thiết kế của Windows 11 là thanh Taskbar được đặt ở chính giữa, gần giống với thanh Dock của macOS. Menu Start cũng được làm mới với giao diện đơn giản hơn. Các cửa sổ có các góc bo tròn, logo và icon mới. Nếu bạn vẫn thích Taskbar nằm ở bên phải như ở các phiên bản Windows trước thì có thể tham khảo cách làm như sau.

Windows 11 Taskbar

1. Truy cập vào Settings > Personalization.
  2. Sau đó nhấn vào nhóm tùy chỉnh Taskbar.
  3. Tìm đến phần tùy chỉnh Taskbar behaviors.
  4. Nhấn vào menu lệnh ổ dòng Taskbar alignment và chọn Left.
Thay đổi sẽ có hiệu lực ngay lập tức.

kushypro

Búa Đá Đôi
em thử chuyển thanh taskbar qua trên trái phải thì bị lỗi nha quý zị hiện tại mới chuyển lên trên được thôi

nam90hvhc

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi có cách nào làm thanh taskbar trong suốt như của bác chủ pic ko ạ

kushypro

Búa Đá Đôi
Chốp cho 1 cái ảnh xem chơi với bạn
Bacs tham khảo ở đây nhé :3 tự đổi thôi là ra trái phải mà
Các bác cho em hỏi có cách nào làm thanh taskbar trong suốt như của bác chủ pic ko ạ
TaskbarX hoặc TranslucentTB có trong store luôn riêng mình thì lên trang chủ taskbarx xài free và nhiều tùy biến hơn

gift4you

Rìu Bạc
Vừa lọ mọ lên Windows 11 hồi hôm. Đúng là để Taskbar bên trái nhìn quen hơn. Cám ơn bạn :D