Hướng dẫn  Cách cài Office 365 được chọn soft

statistics
Chắc mọi người cũng đang tìm cách hướng dẫn để cài đặt office 365 online mà chỉ cần các app cơ bản, không cần cài hết, vì khi cài bình thường nó sẽ kha khá nhiều app không sử dụng không cần thiết.

Bước 1: Các bạn vào link này để tải công cụ về.

Office Deployment Tool

1.1 Sau khi giải nén(run) officedeploymenttool sẽ có 3 file, các bạn xoá file nào không cần đi.
1.2 Ở đây mình cài Office 365, chỉ giữ lại file setup.exe. Còn lại xoá hết.

Bước 2: Các bạn vào đây để tới trang tạo Code:

Tạo Code

Khi vào trang tạo code. Bạn chọn các ô thích hợp theo ý muốn

2.1 Sau khi vào trang tạo code lựa chọn xong. Bạn bấm vào Export để xuất mã xml và hãy download nó.
2.2 Sau đó đem file xml vừa tải về để cùng thư mục với file setup.exe.

Bước 3: Lưu code dưới này với định dạng cmd. Nhưng lưu ý dòng configuration-Office365-x64.xml, file xml bạn tên gì thì gõ y chang như thế.

Mã:
@echo off
cd %~dp0
setup.exe /configure configuration-Office365-x64.xml
pause

Bước 4: Các bạn chạy file cmd với Run as Adminstator. Và tận hưởng thành quả.

Xem phần đính kèm 14295

Video demo:

Update 4/5/2021

Sửa lần cuối:
Trả lời

bachikho

Rìu Sắt
hóa ra cài chọn app chỉ làm đc với đk k update, cài xong thì đúng là chỉ có word, excel, powerpoint như mình chọn ban đầu, nhưng nếu update office là nó lại auto cài full, vậy thì có chọn app cũng như ko

bachikho

Rìu Sắt
After testing it on our side, we found that we could reproduce the problem once activating and signing in the Office.

Generally, when you first sign in to the Office, Office will automatically check the update although you have set the latest version in the configuration file. Since Office is checked for updates from the CDN and the updates in the CDN are based on the settings of your account, when Office obtains the update information from the CDN, it will overwrite the Office information that you have previously installed using ODT. That's why the other applications still download to your device after removing them in configuration file.

To avoid it, you may could disable Office updates on your device in the configuration file, adding <Updates Enabled="FALSE"> command in the configuration file. If you want to update Office in the future, you need to run the ODT again to update it manually.
đã có trả lời chính thức từ MS nhá, đúng là cài chọn soft đc với đk tắt update office chứ nếu update là nó sẽ auto cài full
cụ nào thích cái chọn soft thì cứ O21 mà chơi thoai, O365 thì chấp nhận cài full

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
đã có trả lời chính thức từ MS nhá, đúng là cài chọn soft đc với đk tắt update office chứ nếu update là nó sẽ auto cài full
cụ nào thích cái chọn soft thì cứ O21 mà chơi thoai, O365 thì chấp nhận cài full
Xin lỗi, mời bác dùng Office Tool Plus trước khi phán. Khi add sản phẩm chọn cái nào cài cái đó, update thoải mái không bị cài full. Mình đang dùng 365 cả năm đây, vẫn update đều.

Attachments

189.8 KB · Lượt xem: 9

bachikho

Rìu Sắt
Xin lỗi, mời bác dùng Office Tool Plus trước khi phán. Khi add sản phẩm chọn cái nào cài cái đó, update thoải mái không bị cài full. Mình đang dùng 365 cả năm đây, vẫn update đều.Xem phần đính kèm 43279
cũng cài bằng cái đó đấy bác, chọn mỗi word, excel, powerpoint, cài lên chỉ có 3 app đó nhưng update phát lại thành cài full, để thử lại với đúng bản của bác như hình coi sao
hay nó phụ thuộc cái acc nhỉ?

Sửa lần cuối:

bachikho

Rìu Sắt
làm thế nào để bỏ đc acc MS trên máy các bác nhỉ, cài 365 cứ auto update full soft bực quá, muốn gỡ để cài O21 mà cứ cài lên nó lại nhận license 365 :(

quadensatgai

Rìu Sắt
làm thế nào để bỏ đc acc MS trên máy các bác nhỉ, cài 365 cứ auto update full soft bực quá, muốn gỡ để cài O21 mà cứ cài lên nó lại nhận license 365 :(
do bạn chưa sign out hết tài khoản rồi, bạn ấn vô biểu tượng acc ở góc trên bên phải rồi sign out hết ra là được. trước mình cũng bị dính cái O19