Cách cài driver cho laptop bị hư màn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách cài driver cho laptop bị hư màn

Anhlvi

Gà con
Chào mọi người ạ, chuyện là em có con laptop bị hư màn hình, sáng nay em nghịch ngu lỡ cài lại win và sau đó boot qua cổng hdmi thì không lên ạ. Trước đó, laptop của em vẫn lên bình thường, cài lại cùng một bản win nhưng sau khi em cài lại rồi cắm qua cổng hdmi thì lại không lên ạ. Mọi người chỉ em cách khắc phục với, em xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn có thể thử ấn tổ hợp phím windows + p , kk dc thì phải kiếm bản ghost có sẵn driver màn hình hoặc cài win 10 , cắm dây lan , chờ cho win tự update .

Anhlvi

Gà con
Bạn có thể thử ấn tổ hợp phím windows + p , kk dc thì phải kiếm bản ghost có sẵn driver màn hình hoặc cài win 10 , cắm dây lan , chờ cho win tự update .
Mới vô bấm ctrl + P bị lỗi ntn, phải cài driver xong mới có bạn ạ :(

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Không có drive card nên sẽ không xuất qua cổng HDMI được đâu bạn.

RS1990

Búa Gỗ
mình có con acer swift 3, bể màn, con này hình như sản xuất 2019 có thể cắm dây HDMI lên Tivi và xài màn tivi như màn hình chính. tức là nó nhận màn hình ngay lúc bấm nút nguồn, vào bios bình thường.

nhưng mình còn 1 con dell N4050 cũ thì lại ko được như vậy, muốn cài lại win buộc phải có 1 màn hình còn xài được gắn vô mới boot bios cài win được, ko nhất thiết phải cùng hãng cùng model, chỉ cần có cổng kết nối giống nhau là ok, mình lấy 1 màn hình HP gắn vô con dell N4050 dùng bình thường, cài win và cho nó update driver xong hết tháo màn ra xài HDMI.
trường hợp của bạn mình ko biết mấy tiệm vi tính người ta có cho mượn màn ko để bạn tự cài win ko, bạn đi hỏi thử xem sao. màn bị lỗi vẫn được, chỉ cần nhìn được lúc cài win là ok. ko thì bạn nhờ họ cài win giúp, update driver xong thì tháo màn ra thôi.

Tietkuan

Rìu Vàng
mấy cái này bác có lên web hãng để tải driver k
tại e cài win lại là trên có gì e tải xuống hết {hungry}

newflex

Búa Gỗ
Bạn làm được chưa, Bạn thử làm theo quy trình này xem nhé.

Kiếm 1 con laptop đầy đủ drive -> Dùng phần mềm backup nó -> Khôi mục trên con laptop không màn ( Bản boot khôi phục là bản đầy đủ drive:) nó sẽ tự động nhận 2 màn