This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cách cài đặt lại Windows Security trên Win10 Pro

laizai1992

Gà con
Tình hình là e mới tải thằng CCleaner bản 6.13 all version trên này về để quét rác, update driver. Khi cài đặt có chạy file cmd Block Host chặn cái Windows Security, Virus and Threat protection,....Giờ xong rồi, gỡ bỏ ứng dụng mà muốn khôi phục lại mấy thằng kia mà không biết cách, nhờ các bác giúp. E cảm ơn !
P/s: E gà mờ, người dùng bình thường thôi, mn thông cảm
Link bài tải CCleaner: https://vn-z.vn/threads/ccleaner-all-version-6-13-all-version-full-serial-key.46178/

Attachments

94.2 KB · Lượt xem: 6,262

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Tôi khuyên bạn nên kiểm tra lại hệ thống của mình để đảm bảo rằng không có phần mềm độc hại nào đang chạy trên máy tính của bạn. Việc chặn các chương trình bảo mật trên Windows có thể làm cho máy tính của bạn trở nên dễ bị tấn công bởi các phần mềm độc hại.

Nếu bạn muốn khôi phục lại các chương trình bảo mật trên Windows, bạn có thể làm theo các bước sau:

1. Mở Windows Security bằng cách nhấp vào biểu tượng bảo mật trên thanh tác vụ hoặc tìm kiếm "Windows Security" trong menu Start.

2. Nhấp vào "Virus & threat protection" ở phía bên trái của cửa sổ.

3. Tìm đến và nhấp vào "Manage settings" ở phía dưới mục "Virus & threat protection settings".

4. Bật các tính năng "Real-time protection" và "Cloud-delivered protection" nếu chúng đã bị tắt.

5. Nếu bạn muốn khôi phục lại các tính năng bảo mật khác, bạn có thể tìm kiếm chúng trong cài đặt của Windows Security và bật chúng lên.

Nếu bạn không thể khôi phục lại các tính năng bảo mật trên Windows, bạn có thể thử khôi phục lại hệ thống của mình bằng cách sử dụng tính năng khôi phục hệ thống của Windows. Tuy nhiên, việc khôi phục hệ thống có thể làm mất các tập tin và ứng dụng trên máy tính của bạn, do đó, bạn nên sao lưu dữ liệu quan trọng của mình trước khi thực hiện tính năng này.

hoangtuyen928

Búa Đá
trong windows có sẵn disk cleanup nên không cần cài thêm ccleaner đâu, được thì bạn nên cài lại win, vì sợ nó cũng quét luôn các file hệ thống, sau nãy sẽ lỗi win