Hỏi/ Thắc mắc - Các ổ OEM của samsung có cần tải phần mềm Samsung Magican? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Các ổ OEM của samsung có cần tải phần mềm Samsung Magican?

ntquyet247

Rìu Vàng
Em hỏi là các ổ OEM của samsung ( ví dụ như Samsung PM871b 2.5inch, samsung PM981....) thì khi mua về có phải tải Samsung Magican không ạ?
mình nhớ không nhầm thì OEM không xem được bằng SamMagic đâu, nên mua về cắm vào máy rồi xài thôi bạn để ý mấy cái soft kia làm gì!!!

nkoc6a15

Rìu Sắt
Với em thì em gắn vào dùng luôn bác à.
Samsung Magican em chỉ dùng để xem sức khỏe của SSD thôi.

Nó còn dùng để update firmware cho ssd nữa mà thím?

kakaka3

Búa Gỗ Đôi
Nó còn dùng để update firmware cho ssd nữa mà thím?
thật với bác, đang ổn định rồi không dám nâng firmware :D.
Ngoài ra nó dùng để bật nhiều tính năng bảo mật khác nữa, mà em thấy không cần thiết cho lắm.

Em cũng đang dùng 1 em SM863 thì nó không check được, hên sao vẫn xem đc thông số S.M.A.R.T

nkoc6a15

Rìu Sắt
thật với bác, đang ổn định rồi không dám nâng firmware :D.
Ngoài ra nó dùng để bật nhiều tính năng bảo mật khác nữa, mà em thấy không cần thiết cho lắm.

Em cũng đang dùng 1 em SM863 thì nó không check được, hên sao vẫn xem đc thông số S.M.A.R.T

Không check được nhiều khi do driver ấy thím ạ, thím vô device manager xem ổ ssd nó có SCSI không, nếu không thì thím update driver sata lên thử xem

kakaka3

Búa Gỗ Đôi
Không check được nhiều khi do driver ấy thím ạ, thím vô device manager xem ổ ssd nó có SCSI không, nếu không thì thím update driver sata lên thử xem
Thật ra phần mềm SS Magian chỉ check được các dòng ssd consumer . SM863 của mình nó dòng cho Datacenter phải dùng tool riêng của SS để check bác. Mà yêu cầu dùng Windows Server nên cũng ngại check tử tế :D (Máy em yếu không dùng máy ảo hóa được).
S.M.A.R.T cũng đủ thông số để xem rồi nên thôi :d.