Hướng dẫn và Thảo luận - Các loại tài khoản 1Password được ưu đãi chính thức | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Các loại tài khoản 1Password được ưu đãi chính thức

N

n2t4r

ngon choét
lão làm kiểu gi mà kiếm dc lifetime của nó vậy a
chuyện đời người không nói, chuyện người người nói ra bạn, có những thứ không nên nói thì sẽ tốt hơn, cái Democracy không đơn giản thế

midorafk010

Búa Gỗ
Chưa dùng 1p nhiều nên ko dám nói ưu nhược điểm của nó. Mới đâg có Proton Pass. Lúc mới ra hơi ngoo tí ở autofill trên ios/android nhưng giờ update lên thấy ngon hẳn luôn, autofill ngon choét ko kém gì 1p cả. Trên ios thì nó tự copy mã 2fa luôn, trình duyệt thì tùy trang nó autofill mk lẫn 2fa người dùng chỉ việc ấn enter, còn trên android thì 2fa phải copy bằng cơm. So với bitwarden thì proton ngon hơn hẳn, autofill trên gần như mọi app, game chứ bitwarden nhiều game nó chả hiện autofill gì cả.
Giá thì ai mua đợt đầu thì 1$/m (mua sau thì 4 5$/m, gói year em ko để giá), ngang với bitwarden mà giao diện đẹp hơn, có alias mail, autofill cũng ngon hơn. Ai vừa rồi get testflight nữa thì húp đc em này free 18năm 😂😂

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Các bác thế nào chứ mình dùng não mình chứ không cần phần mềm gì cả. Bao an toàn bảo mật lun nha {boss}{boss}
Bác dùng "não của bác" thì sẽ có 2 trường hợp.
Não bác quá siêu để nhớ hết tất cả các loại pass ở các diễn đàn, các mạng xã hội, các tài khoản ngân hàng v v v v...
Hoặc là tất cả chỉ có 1 hoặc 2 pass.

N

n2t4r

Bác dùng "não của bác" thì sẽ có 2 trường hợp.
Não bác quá siêu để nhớ hết tất cả các loại pass ở các diễn đàn, các mạng xã hội, các tài khoản ngân hàng v v v v...
Hoặc là tất cả chỉ có 1 hoặc 2 pass.
hoặc là họ xây dựng cấu trúc mật khẩu tổng quát, VD: n2t4r_taikhoan... (trong đó ... là tên viết tắt một dịch vụ nào đó), cách này nhìn thì ổn nhưng về lâu dài không hơn cách dùng 1 mật khẩu là mấy

MaThanHoangPhongTu

Búa Gỗ Đôi
hoặc là họ xây dựng cấu trúc mật khẩu tổng quát, VD: n2t4r_taikhoan... (trong đó ... là tên viết tắt một dịch vụ nào đó), cách này nhìn thì ổn nhưng về lâu dài không hơn cách dùng 1 mật khẩu là mấy
mình mỗi cái mỗi mk bác ơi mình trí nhớ khá tốt và liên quan đến tượng hình nhiều nên hơn 20 pw từ fb mail ngân hàng các thứ mình đều nhớ cũng hơn 7 năm rồi. Dĩ nhiên là phần người nhớ như mình sẽ ít nên sẽ cần dùng phần mềm như chủ thớt {byebye}{byebye}{byebye}

tittau

Rìu Sắt Đôi
mình mỗi cái mỗi mk bác ơi mình trí nhớ khá tốt và liên quan đến tượng hình nhiều nên hơn 20 pw từ fb mail ngân hàng các thứ mình đều nhớ cũng hơn 7 năm rồi. Dĩ nhiên là phần người nhớ như mình sẽ ít nên sẽ cần dùng phần mềm như chủ thớt {byebye}{byebye}{byebye}

lão nhớ giỏi nhỉ
mấy cái app bank trước kia ko dùng app quản lý pass cứ quên liên tục vài tháng lại quên do chỉ đăng nhập trên đt mà đt thì toàn choi vân tay khuôn mặt nên quên suốt
từ ngày dùng app quản lý pas nhẹ đầu hẳn chỉ phải nhớ 1 pas duy nhất
nó vẫn thua Proton Pass trong khoản mật khẩu, nếu 1Pass là dùng key hệ thống tự tạo thì Proton Pass cho bạn đặt loại pass thứ hai, dùng mình thấy được, đắt thì không vì mình dùng free. autofill thì trên android còn hơi tệ mấy chỗ. nói chung thì tùy gu, mình vẫn dùng keepass, về bản chất cũng chẳng có giải pháp nào cứng hơn nó cả
thằng proton này hình như mới ra ấy. thấy tháng trước trên fb các cụ đky test nhiều lắm

N

n2t4r

thằng proton này hình như mới ra ấy. thấy tháng trước trên fb các cụ đky test nhiều lắm
mình biết mà, nhưng đồ gì mới ra thì chỉ nên test vui thôi, còn muốn lâu dài phải chờ 2, 3 năm xem có biến gì không

MaThanHoangPhongTu

Búa Gỗ Đôi
lão nhớ giỏi nhỉ
mấy cái app bank trước kia ko dùng app quản lý pass cứ quên liên tục vài tháng lại quên do chỉ đăng nhập trên đt mà đt thì toàn choi vân tay khuôn mặt nên quên suốt
từ ngày dùng app quản lý pas nhẹ đầu hẳn chỉ phải nhớ 1 pas duy nhất

bác để ý mấy cái như game tới hàng trăm món hoặc các vị tướng trong liên minh không? não mình đều nhớ được thậm chí nhớ được đến cả nội tại luôn ấy chứ. Nên có thể nói là não mình cũng rất siêu phàm chẳng qua là có cách để gợi ra là có thể nhớ được {hehe}{hehe}