Nhờ tư vấn - Boot vào windows 10 PE không thấy được ổ cứng của laptop để cài win? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Boot vào windows 10 PE không thấy được ổ cứng của laptop để cài win?

duongtuanCT

Búa Gỗ
Cảm ơn các Bác rất nhiều. Dã cho mình biết thêm nhiều thông tin bổ ích.
Mình đã xử lý rồi. Lưu dữ liệu lại, sao đó dùng easeus partition master format ổ đĩa và cài win bình thường.(hên là easeus partition master nhìn được đĩa..kaka). Thì ra máy này cài win 10 hom singlangue bản quyền, dòng HP này nó tự động bật bitlocker ổ cứng luôn. thank các bạn. chúc một ngày tốt lành

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình đã xử lý rồi. Lưu dữ liệu lại, sao đó dùng easeus partition master format ổ đĩa và cài win bình thường.(hên là easeus partition master nhìn được đĩa..kaka). Thì ra máy này cài win 10 hom singlangue bản quyền, dòng HP này nó tự động bật bitlocker ổ cứng luôn. thank các bạn. chúc một ngày tốt lành

Tôi cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ lại cách xử lý vấn đề, tôi cũng có máy HP nhưng may là máy tôi không bị họ tự động làm vụ Bitlocker, nhưng tôi không thích lắm vì họ dùng loại Intel Optane, loại này cũng hơi rắc rối khi chạy USB boot. Tôi nhớ ngày mới có máy, tôi gắn USB boot vào ngay, nó cũng không hiện ổ cứng, tôi dùng của nhiều bạn để thử, tất cả đều y như vậy, cuối cùng của một bạn thì nó hiện lên. Sau này khi tôi đã biết cách Enabled và Disabled cái Intel Optane đó thì usb boot nào gắn vô cũng tốt hết. Intel Optane còn cái bất tiện là chỉ dùng được với một ổ cứng duy nhất, từ đây mỗi lần thấy máy nào quảng cáo có Optane là tôi không muốn xem nữa.

lehongchau

Gà con
Em đang gặp vấn đề tương tự. Bác hướng dẫn chi tiết giúp em với ạ. Do máy mới nên em không muốn tháo ổ cứng ra đâu.

Bạn vào Disk managerment chọn phân vùng muốn hiện, sau đó chuột phải chọn Change Drive Letter and Path rồi tiếp tục nhé. nếu trong win bình thương ko được thì download hirenboot PE, rồi làm như trên sẽ thấy phân vùng nhé.