Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Thử cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V2 trên máy ảo bằng nguyên file ISO:

1. Lỗi khi boot khởi động CD/DVD bằng nguyên file ISO (nhưng cũng vào được setup)
2. Cài đặt cũng khá nhanh tầm ~12'
3. Chiếm dụng Ram khá gọn vì ít ứng dụng thừa :D

4. Mở Office 2019 + duyệt web bằng Chrome cũng khá nhanh, chụp 2 cái hình post lên đây

Hình như ưu tiên cho ổ NVMe làm mặc định ?

Tính năng cơ bản Winrar, Office, Unikey dùng văn phòng OK

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

1. Lỗi khi boot khởi động CD/DVD bằng nguyên file ISO (nhưng cũng vào được setup)

4. Mở Office 2019 + duyệt web bằng Chrome cũng khá nhanh, chụp 2 cái hình post lên đây

Xem phần đính kèm 16477

Xem phần đính kèm 16478

À với bản VMware mới 15.... , tôi thấy nó luôn để mặc định là NVMe đó bạn, tôi hay sửa lại là SCSI.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Là mình đây bạn :)
có việc này hơi quá đáng nhưng mình cũng muốn hỏi
chả là có lần mình thấy bạn tạo bộ boot xp hay 7 mà có khả năng cài và run phần mềm ngoài lên usb luôn
mình hay chơi yuri revenger 2 red alert trên pc, mà ác cái 10 nó k hỗ trợ nên bị rất nhiều lỗi như đen màn hình v.v...
bạn có thể xào 1 bản win xp hay 7 nhè nhẹ nhưng có khả năng run trực tiếp trên 10, chỉ để mình chạy duy nhất 1 game đó thôi k =)
đó là ý tưởng của mình thôi, nếu k dc xin đừng chửi
mình thử run yuri trên usb đó thì được nhưng độ phân giải rất thấp
nếu cài luôn thì k dc phải chơi bản portable
nhưng phải boot lại bằng usb mình k thích nên hy vọng có cách nào đó chạy thẳng trên 10 ngoài máy ảo

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
chả là có lần mình thấy bạn tạo bộ boot xp hay 7 mà có khả năng cài và run phần mềm ngoài lên usb luôn
mình hay chơi yuri revenger 2 red alert trên pc, mà ác cái 10 nó k hỗ trợ nên bị rất nhiều lỗi như đen màn hình v.v...
bạn có thể xào 1 bản win xp hay 7 nhè nhẹ nhưng có khả năng run trực tiếp trên 10, chỉ để mình chạy duy nhất 1 game đó thôi k =)
nhưng phải boot lại bằng usb mình k thích nên hy vọng có cách nào đó chạy thẳng trên 10 ngoài máy ảo
Bạn tạo 1 máy ảo Windows XP, chiếm dung lượng < 2GB, Ram ~250->500MB: là xài được các loại cổ điển rồi đấy.

Link tham khảo: https://vn-z.vn/threads/welcome-win...re-actived-with-genuine-key.12310/post-134644

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến

Xem phần đính kèm 16477

Xem phần đính kèm 16478
Cái lỗi mạng chắc do anh đang dùng bản 2004 máy thật. Khi chạy máy áo nó cũng "lây" sang đó anh. E cám ơn anh ạ!

anhdv

Rìu Chiến
Cái bạn nói chắc là anhdvboot chăng? Link có ở #1 trên bạn xem dùng được không? Mình không chơi cái món của bạn nên không rõ nó như nào luôn.

trannhatbg1990

Búa Gỗ Đôi
bản này mình cài thử trên máy thật nhưng mà vẫn phải trải qua bước cấu hình điền thông tin các kiểu hơi mất thời gian. bác bỏ phần đó đi sẽ tiết kiệm dc thời gian hơn

tranduyquang

Rìu Sắt
Nếu được bác chủ làm 1 bộ không có sẵn office hoặc cài sẵn office365 chưa active. Để user tự active bằng email sau cũng được. Mình dùng office thêm mấy thứ như outlook và onenote nên thành ra phải cài thêm. Thank bác chủ!

hoangga714

Búa Gỗ
bản này khác bản gì bản gốc của microsoft ko ạ?

anhdv

Rìu Chiến
bản này mình cài thử trên máy thật nhưng mà vẫn phải trải qua bước cấu hình điền thông tin các kiểu hơi mất thời gian. bác bỏ phần đó đi sẽ tiết kiệm dc thời gian hơn
Đây là bộ cài windows như kiểu của Microsoft bạn nhé. Tự đặt tên chẳng sướng hơn là phải dùng cái tên nào đó. Mình đã lược bỏ đi nhiều bước so với bản gốc rồi đó bạn. Next next vài cái tính ra có vài chục giây thôi.

anhdv

Rìu Chiến
Nếu được bác chủ làm 1 bộ không có sẵn office hoặc cài sẵn office365 chưa active. Để user tự active bằng email sau cũng được. Mình dùng office thêm mấy thứ như outlook và onenote nên thành ra phải cài thêm. Thank bác chủ!
Đợt này mình không có nhiều thời gian, nên chỉ làm được vậy thôi. Office365 chắc chắn là ko có đâu bạn, đâu phải ai cũng dùng món này đâu. Các sản phẩm của mình bạn thấy, đều phục vụ số đông chứ không phục vụ cá nhân riêng lẻ.

paulscholes0258

Rìu Sắt
Đã dùng office 2007 thì nên dùng windows 7 thôi bạn. Giờ làm bản windows 10 thì office cũng phải ít nhất tầm 2013 trở lên rồi. Nếu máy tính không chạy nổi office thì khả năng windows 10 cũng đâu kham nổi bạn.
win7 mà ko lược bỏ bớt cũng nặng. dùng 1 time ở cứng tăng lên.
Mày mình corei5 đời đầu, ram4g. đang dùng win10 lite. khá ngon.
nhưng ofice khá nặng nên chỉ cài 2007.

anhdv

Rìu Chiến
win7 mà ko lược bỏ bớt cũng nặng. dùng 1 time ở cứng tăng lên.
Mày mình corei5 đời đầu, ram4g. đang dùng win10 lite. khá ngon.
nhưng ofice khá nặng nên chỉ cài 2007.
Máy 4Gb Ram thì cố gắng dùng bản nào nhẹ nhẹ thôi. Mà windows 7 dùng ổn với cấu hình đấy. Mà nói thật bạn cài bản 32 bit vào có khi dùng ngon hơn bản 64 bit đó.

nguyenduc1234

Rìu Bạc Đôi
Máy 4Gb Ram thì cố gắng dùng bản nào nhẹ nhẹ thôi. Mà windows 7 dùng ổn với cấu hình đấy. Mà nói thật bạn cài bản 32 bit vào có khi dùng ngon hơn bản 64 bit đó.
bác giới thiệu cho em 1 bản với, em test mấy bản rồi mà với quả 4gb ram đúng đau đầu, đang làm excel cũng tự thoát.

anhdv

Rìu Chiến
bác giới thiệu cho em 1 bản với, em test mấy bản rồi mà với quả 4gb ram đúng đau đầu, đang làm excel cũng tự thoát.
Mình đang làm bộ cài Win 7 pro, khi nào xong thì bạn test xem nhé. Mới làm xong bộ khung thôi, còn nhiều công đoạn nữa mới hoàn thành được.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Office 2009 quá nặng nề, theo mình ko nên tích hợp vào. máy yếu ko kham nổi. nên để người dùng tự chọn office.
mình cứ 2007 nhẹ nhành, giao diện dể dùng.

Giờ này mà còn xài Office 2007, bạn muốn trở thành người tối cổ à? đã xài Windows 10 mà dùng Office 2007, nghe chán kinh hồn.