Nhờ tư vấn - Bị tấn công ARP spoofing, đại loại là bị cutnet cần giúp đỡ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Bị tấn công ARP spoofing, đại loại là bị cutnet cần giúp đỡ?

Darias

Rìu Chiến
Đầu tiên bạn phải chịu cực lọc MAC quen, sau đó dò MAC lạ, thấy MAC đó gửi nhiều gói khá nghi tới router cũng như các MAC khác là có vấn đề. Bạn có thể chặn MAC đó từ router, hạn chế vùng cấp phát IP lại, chỉ chừa khoản 5 IP cho thiết bị mới, tránh Clone MAC. Và vẫn phải theo dõi tiếp....
Mình chỉ giới thiệu app, còn việc sử dụng các bạn tự tìm hiểu giùm mình nhé!

KevinB

Búa Đá
Bạn cài chính netcut trên máy bạn rồi bật tính năng chống netcut là xong

Darias

Rìu Chiến
Bạn cài chính netcut trên máy bạn rồi bật tính năng chống netcut là xong
Thế sao bạn không cài luôn NetCut Defender cho tiện -.-

namctvvv

Búa Gỗ
Để DHCP cấp theo dải khoảng từ 5-10 thiết bị rồi sau mới tăng dần để lọc đi,tìm ra nó nhanh thôi.Đổi luôn pass truy cập vào modem đi nhé.

nodesert

Gà con
Hiện tại mình mở auto con tool này "xarp+2.2.2+brd+cult" thì thấy mấy hôm nay giảm hẳn, chỉ có duy nhất 1 lần đứt 1s là trở lại bình thường.
Mình cũng đoán ra 2 phòng, vì 2 phòng này chuyên xài máy tính và nc khá thái độ. Có 1 phòng thì cục modem nó nằm phía trên của phòng ông này khá nguy hiểm và dễ thao túng cái modem quá @@!
Xin cảm ơn các bro đã quan tâm chia sẻ kinh nghiệm đa tạ!

Darias

Rìu Chiến
Hiện tại mình mở auto con tool này "xarp+2.2.2+brd+cult" thì thấy mấy hôm nay giảm hẳn, chỉ có duy nhất 1 lần đứt 1s là trở lại bình thường.
Mình cũng đoán ra 2 phòng, vì 2 phòng này chuyên xài máy tính và nc khá thái độ. Có 1 phòng thì cục modem nó nằm phía trên của phòng ông này khá nguy hiểm và dễ thao túng cái modem quá @@!
Xin cảm ơn các bro đã quan tâm chia sẻ kinh nghiệm đa tạ!
Khi đã giới hạn được số thiết bị quen, cấp IP giới hạn (vừa đủ luôn cũng được), việc còn lại là bạn đá ra khỏi mạng các thiết bị chạy netcut. Vậy là khỏi lo clone mac này nọ.