Hỏi/ Thắc mắc - Bị mất tần số quét màn hình window 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bị mất tần số quét màn hình window 11

hailuavt86

Gà con
Chào các bác. Em xài laptop Dell, có 2 VGA, UHD của intel và Nvidia.
Theo mặc định thì màn hình của laptop dẽ dùng card on.
Bình thường thì em vẫn để độ phân giải màn hình là 4k và 120 Hz.
Nhưng hôm nay sao mà tự nhiên nó mất 120 Hz, chỉ còn có 60Hz.
Em làm đủ mọi cách mà nó vẫn chỉ có 60hz trong mục display setting, coi trong list của monitor thì cũng ko hề có tần số quét khác, mà chỉ có mỗi 60hz.
Update driver, tải đủ các bản, các kiểu mà sao nó vẫn chỉ có 60HZ.
Bác nào biết chỉ em với.

Attachments

• Screenshot 2024-06-16 053747.png
    Screenshot 2024-06-16 053747.png
    105 KB · Lượt xem: 35,085

ryanr1

Búa Gỗ
fen thay dây cáp à? hay đổi port cắm HDMI/DP?

tuanhvn

Búa Đá
Chào các bác. Em xài laptop Dell, có 2 VGA, UHD của intel và Nvidia.
Theo mặc định thì màn hình của laptop dẽ dùng card on.
Bình thường thì em vẫn để độ phân giải màn hình là 4k và 120 Hz.
Nhưng hôm nay sao mà tự nhiên nó mất 120 Hz, chỉ còn có 60Hz.
Em làm đủ mọi cách mà nó vẫn chỉ có 60hz trong mục display setting, coi trong list của monitor thì cũng ko hề có tần số quét khác, mà chỉ có mỗi 60hz.
Update driver, tải đủ các bản, các kiểu mà sao nó vẫn chỉ có 60HZ.
Bác nào biết chỉ em với.
Mở cái intel HD graphit control lên, cái này ko biết phải do driver không, laptop cũ của mình dell, kết nối cái màn hình samsung qua HDMI cũng bị , mở cái intel hd graphit lên mới thấy

hailuavt86

Gà con
fen thay dây cáp à? hay đổi port cắm HDMI/DP?
Tự nhiên nó lại ok rùi bác. Mình ko xài màn hình ngoài. Mình kiểm tra thì ko biết sao tự nhiên Driver card intel nó lại trở về phiên bản năm 2023. Mà trong khi đó, cả 1 đêm mình mày mò, mình đã update 2 phiên bản mới nhất năm 2024 cho nó. Quả thực là mình cũng k hiểu sao luôn. Mình là người rành về máy tính chứ hok phải là ko biết gì. Nhưng cũng ko ngờ là tự nhiên sáng ra, nó lại có lại 120Hz. Và mình ko hề làm động tác nào để về driver cũ. Khó hiểu.