Hỏi/ Thắc mắc - Bản Win 7 Enterprise bị thông báo Not Genuine, có bạn nào biết cách sửa không? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bản Win 7 Enterprise bị thông báo Not Genuine, có bạn nào biết cách sửa không?

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bạn @baogia2010 , tôi mới tìm lại được trang Web đó đây bạn, còn video thì tôi để ở bản Win khác trên máy khác, trên laptop này không có.

1. Bác tải file đính kèm về > đổi .txt -> .7z > giải nén > được file "ProfileList-W7Enterprise.reg" : Merge file này.
2. Mở cmd Admin:
Mã:
RD /S /Q "C:\Windows\System32\GroupPolicy"
RD /S /Q "C:\Windows\System32\GroupPolicyUsers"
3. Restart và kích hoạt lại:
Mã:
set "cmd=cscript /nologo slmgr.vbs"
%cmd% /ckms
%cmd% /cpky
%cmd% /ipk 33PXH-7Y6KF-2VJC9-XBBR8-HVTHH
%cmd% /skms kms8.msguides.com
%cmd% /ato
%cmd% /dlv

4. Nếu vẫn chưa được thì chắc em chịu

* Note: lệnh %cmd% /ato bác nên chạy lại nếu chưa báo thành công.

Attachments

• ProfileList-W7Enterprise.7z.txt
    851 bytes · Lượt xem: 6
Sửa lần cuối:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Nếu @naroto biết thì góp thêm ý cũng tốt bác ah. Vì nhiều khi em bận chưa trả lời kịp thì các em ấy biết vào trả lời thay :)
Vâng. Cháu cũng muốn thế, nhưng cháu thì ngại lắm tật tài lanh, tài lẹ thôi. Ngày xưa cháu bị la 1 lần rồi, nên từ đó rút kinh nghiệm lại. Không phải cứ biết là lao vào nói. Phải xem người khác có cho phép tham gia phát biểu hay không đã.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Vâng. Cháu cũng muốn thế, nhưng cháu thì ngại lắm tật tài lanh, tài lẹ thôi. Ngày xưa cháu bị la 1 lần rồi, nên từ đó rút kinh nghiệm lại. Không phải cứ biết là lao vào nói. Phải xem người khác có cho phép tham gia phát biểu hay không đã.
Rứa thì em chỉ cần: "cháu trả lời bác xem thử nhé?".

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
1. Bác tải file đính kèm về > đổi .txt -> .7z > giải nén > được file "ProfileList-W7Enterprise.reg" : Merge file này.
2. Mở cmd Admin:
Mã:
RD /S /Q "C:\Windows\System32\GroupPolicy"
RD /S /Q "C:\Windows\System32\GroupPolicyUsers"
3. Restart và kích hoạt lại:
Mã:
set "cmd=cscript /nologo slmgr.vbs"
%cmd% /ckms
%cmd% /cpky
%cmd% /ipk 33PXH-7Y6KF-2VJC9-XBBR8-HVTHH
%cmd% /skms kms8.msguides.com
%cmd% /ato
%cmd% /dlv

4. Nếu vẫn chưa được thì chắc em chịu

* Note: lệnh %cmd% /ato bác nên chạy lại nếu chưa báo thành công.
Xem phần đính kèm 26556

Tôi có làm theo các hướng dẫn trên của bạn nhưng vẫn bị báo lỗi non-genuine như các hình trước đó tôi đã gửi đó bạn, chắc mình phải bó tay với vấn đề này rồi bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Rứa thì em chỉ cần: "cháu trả lời bác xem thử nhé?".

Ở phần tiêu đề của topic, tôi có hỏi " Có bạn nào biết cách sửa không? " Tôi nghĩ nếu ai biết gì thì cứ vào góp ý, đúng hay sai thì sẽ hạ hồi phân giải và tôi sẽ luôn nhấn Like để cảm ơn ý kiến của bạn đó, tại sao với trường hợp này tôi lại làm ngơ? Bởi vì cháu ấy đâu phải xa lạ với tôi, ngày trước tôi và cháu đã có tương tác với nhau nhiều lần, sau này tôi thấy cháu dần dần xa cách thì tôi cũng né luôn. Lần này cháu vào, thay vì hổ trợ ngay, cháu lại hỏi ngược lại tôi thành ra tôi mới có phản ứng như thế.

Tôi có một topic khác nói về WINXPE, có một bạn không tương tác gì nhiều với tôi cả, gần mấy chục trang không hề thấy bóng dáng của bạn ấy nhưng khi thấy tôi nói một vấn đề sai, bạn vào góp ý ngay và luôn, đó là bạn @zendamo, cứ chân thành trước thì chắc chắn sẽ được trân trọng, đúng với câu : " Của cho không bằng cách cho ".

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Tôi có làm theo các hướng dẫn trên của bạn nhưng vẫn bị báo lỗi non-genuine như các hình trước đó tôi đã gửi đó bạn, chắc mình phải bó tay với vấn đề này rồi bạn.
Cách trên là đưa 1 số trạng thái về mặc định của nó. Nhưng vẫn chưa kích hoạt lại được; thôi bác nên cài sạch lại nếu muốn dùng nó.
Trong hệ thống windows cũng rất nhiều components phức tạp, ngay cả https://techcommunity.microsoft.com/ đôi khi cũng bó.com :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cách trên là đưa 1 số trạng thái về mặc định của nó. Nhưng vẫn chưa kích hoạt lại được; thôi bác nên cài sạch lại nếu muốn dùng nó.
Trong hệ thống windows cũng rất nhiều components phức tạp, ngay cả https://techcommunity.microsoft.com/ đôi khi cũng bó.com :D
Cảm ơn bạn rất nhiều nhé, tôi cũng chờ bạn và các bạn khác thử sức xem có làm gì được với nó hay không thôi bạn. Không được thì cài lại bản mới, bản này tôi activate với key Mak nên khó, tôi có mấy bản Ultimate hay Pro thì đều có key Retail nên restore key dễ dàng và cũng chưa có bản nào bị tình trạng như bản Enterprise này.
Nói chung là tôi thích trải nghiệm đủ loại, có dùng nhiều thì mới biết cái nào chạy tốt, ổn định, không có vấn đề. Chờ xem một thời gian nếu không có bạn nào bổ sung ý kiến thì tôi sẽ nhờ Admin hay Mod khoá topic này lại.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@baogia2010, @secpol, @lvt491, hôm nay tôi tìm lại được bản backup của bản Win7_Ent này, tôi làm từ tháng 08-2021. Restore xong check lại thì thấy Win vẫn là Genuine, không biết chừng nào nó mới bị lại Not Genuine đây các bạn/cháu?

Tôi thấy có update nhưng tôi chưa chạy, tôi lo làm update cho một số soft trước sau đó làm thêm một bản backup khác rồi sẽ update từ Win sau.

Như vậy thì chắc phải giới hạn vụ update từ MS rồi phải không các bạn/cháu? Rearm là 0 thì một ngày đẹp trời nó sẽ trở lại tình trạng cũ, theo các bản update ở trên thì tôi chỉ nên chọn update cho Net Framework thôi phải không các bạn/cháu?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Hôm nay tình cờ cháu gặp 1 ca bị lỗi tương tự, may mắn là cháu đã xử lý được, kết quả là Windows kích hoạt thành công. Bác @Hoang Duch2 không biết còn giữ bản Win bị lỗi này không ạ?