This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Bàn phím Dell Vostro 5470 bị lỗi phím Tab

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Máy Dell Vostro 5470, hệ điều hành Windows 10 x64 ver 1909
Máy dùng ổn định, mấy bữa làm việc để ởn bàn uống nước. Hôm này cứ mở ra thì Hàng biểu tượng dưới thanh Task bar chạyy tít mù, giống như bị kẹt phím Tab.
Nhấn phím bất kì thì nó tắt và dùng bình thường, nhưng phím Tab không hoạt động.
Mình định dùng phần mềm test bàn phím trên Windows nhưng vần đề là khi nhấn nút bất kì sau khi vào Windows thì các phím khác hoạt động bình thường, phím Tab im.
Đã reset lại máy, chưa cài lại, bản Windows lại dùng cả tháng rồi vẫn mượt.
Khả năng nước vào máy cũng nghĩ tới, mình tháo banh ta lông con lap, chỉ còn cậy bay miếng thép của bàn phím là chưa thôi. Có khá nhiều bụi nhưng vệ sinh sạch sẽ rồi.
Bạn nào biết lỗi và xử lý hoặc kế sách, phần mềm nào test lỗi xin cho mình biết ý kiến.?!

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Lỗi này do các chất lỏng như nước, đặc biệt các loại nước chấm có muối, ... đổ vào gây chạm mạch.
Cách khắc phục: Mua bàn phím lô tầm 200k thay thế vì kết cấu của bàn phím laptop rất khó cho gỡ phím để vệ sinh.

ducminh192

Gà con
bác thử vệ sinh cắm lại cáp bàn phím xem dc ko , nếu ko dc mang qua 220 thái hà e kiểm tra giúp