Hướng dẫn và Thảo luận - Bạn đang dùng phần mềm antivirus nào? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Bạn đang dùng phần mềm antivirus nào?

Anh em đang sài Antivirus nào?

• Kaspersky

Bình chọn: 17 20.7%
  • Eset

Bình chọn: 24 29.3%
  • Norton

Bình chọn: 18 22.0%
  • Bitdefender

Bình chọn: 2 2.4%
  • Windows defender

Bình chọn: 16 19.5%
  • Avast

Bình chọn: 3 3.7%
  • AVG

Bình chọn: 0 0.0%
  • Symatec endpoint

Bình chọn: 1 1.2%
  • Avira

Bình chọn: 1 1.2%
  • TrendMicro

Bình chọn: 0 0.0%

• Tổng số lượt bình chọn
    82

chetuyet.hp

Rìu Sắt
- Trước thì mình cũng hay cài mỗi máy 1 AV (vì nhà có 5 máy tính_mỗi thành viên 1 lap, bây giờ cả 5 máy đều xài mỗi Eset chỉ là chạy các phiên bản khác nhau của Eset mà thôi, 2 máy dùng Eset endpoint 8, một máy dùng Eset antivirus 15, 1 máy dùng Eset antivirus 8, 1 máy dùng Eset endpoint 5).
Một máy em dùng KIS vì có cái key ngon quá 3 năm bản quyền, đợt trước hết 3 năm key lại tự động gia hạn thêm 3 năm nữa nên em cứ để dùng.
Bản Eset endpoint 8 thì tỉnh thoảng lại thay key 30 ngày. Dạo này tìm keyf dang USer pass hơi khó bác ah.

son38

Búa Gỗ Đôi
Lội 2 trang comment không thấy ai dùng Bitdefender luôn {cheers} {cheers} {cheers}
Lâu nay mình vẫn tin dùng Bitdefender bản Internet Security hoặc Total Security (hiện tại đang dùng bản Total). Lý do vì nó quét khá tốt, cấu hình máy mình đáp ứng đủ không cảm nhận được sự nặng nề như những người dùng khác phản ánh, quan trọng là thường xuyên có khuyến mãi key 90-180 ngày nên không lo về nguồn key. Vừa rồi được share 1 chú key 3 năm chẵn giờ vẫn còn 888 ngày nên cứ thế dùng thôi {bike}{bike}{bike}

quadensatgai

Rìu Sắt
trước nay mình dùng kaspersky, tính ra cũng tầm 15 năm rồi, thời đầu thì thường có nhiều chia sẻ key nên cũng dễ kiếm. Lúc đó ngoài bkav thì có norton và kaspersky là ngon. Một thời gian sau thì bên Kaspersky có mở trang marketing ProGuide, chơi game tích điểm các thứ nên mình cũng đổi được mấy chục key KIS rồi KAS các kiểu, đổi quà nữa, balo, áo khoác, loa ngập nhà =)). Giờ vẫn còn một ít key KAS chưa dùng tới. Về sau này thì key chia sẻ ít hơn, nhưng trong diễn đàn mình vẫn có nhiều topic hỗ trợ, giờ mình KTS xin code trong room :D

michaeldung

Gà con
Mình đang sử dụng bitdefender, mình thấy có vẻ hình như phần mềm này ngốn khá nhiều tài nguyên của máy phải không mọi người

BLUECHATVN

Búa Đá
từ khi có windows Defender thì mình ko dùng phần diệt virus nào khác do lười. Nhưng dạo này thấy WD ngày càng nặng thì phải, lâu lâu thấy lag máy xem lại thấy nó chiềm hơn 70% CPU. Có bạn nào cảm nhận giống mình không?

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Eset có rất nhiều cái hay mà các bạn chưa bao giờ biết. Nhưng khi biết rồi sẽ nghiện cho mà xem
Tận dụng tối đa Eset sẽ có vô số thứ rất hay ho. Ko có trình anti nào xịn bằng Eset có thể nói là chỉ có 1 đối thủ thôi là Comodo
- Dùng HIPS của Eset xài chùa và phát hiện cơ chế lưu bản quyền của rất nhiều soft.

jerrydau1

Búa Gỗ Đôi
Em sử dụng Windows Defender, sau 2 năm dùng thì em thấy ổn máy không bị hiện tượng gì bất thường nên em dùng luôn, trước đây hay sử dụng KIS hoặc KAV 3 tháng hoặc 365 ngày do anh em VN-zoom chia sẻ

buianhcuongit

Búa Đá Đôi
Em đang dùng BKAV :v trước mua thử ủng hộ hàng Việt :v giờ sài cho hết :v
Trước dùng BKAV em sài Eset :v thật lòng mà nói em thấy Eset rất nhẹ mà phát hiện web có mã độc, hay file có malware cũng rất tốt :v nên em một vote cho Eset.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Trước mình từng dùng thử gần như tất cả KIS, KAV, Norton, Avira, Eset, Bitdefender, BKAV (sót Komodo), mình nghĩ mỗi người xài sẽ tự có quan điểm riêng nên mình không nhận xét gì về các phần mềm, hiện giờ mình đang trung thành với KIS (bản quyền 3 năm) vì máy mình làm việc online, mail tin nhắn tải file rất nhiều. Vợ mình thì đang dùng WD cài sẵn theo win 10 (bản quyền) và hiện giờ chưa thấy xảy ra vấn đề gì

viethfan

Búa Gỗ
e mới mua key bitdefender 3 thiết bị xài 3 năm giá 300k, giờ thừa 2 slot để ae vào cùng, mỗi slot 100k ạ, tính ra 1 năm mất có 33k , đỡ mất thời gian đi tìm key , để thời gian đi kiếm tiền các bác ạ :)))... ai cần inbox or nhắn tin zalo cho e vào số không chín tám năm hai chín bốn hai ba bảy

ps : ae nên chon bitdefender nha, mấy trang web xếp hạng antivirus đều bình chọn nó top1, top 2 cả :v

Sửa lần cuối:

Cozy82

Búa Đá
Mình dùng Anti thì có vẽ như ít để ý đến tính năng sâu của nó, trước tới giờ mình chỉ dùng Norton ... lý do e là dễ tìm key nhất trên Vn-z này. Ngoài Norton thì mình luôn kèm theo Malwarebytes nữa, lúc có key thì lên Premium, lúc không thì xài bản free.
Hồi xưa, lúc mới dùng máy tính và ngu ngơ chưa biết gì, mình có mua 3 key của BK, mình thấy nó quét thì báo là đã diệt, khởi động lại thì lại báo có virus và cứ mãi thế nên thôi không dùng nữa

ghost_tuyen

Rìu Vàng
- Đang dùng chùa Eset dòng enpoint thấy hài lòng (đã dùng đc 11 năm_chính thức dùng trên máy tính cá nhân từ 2010, Emsisoft cũng rất thích nhưng cách dùng chùa khó khăn quá_mỗi lần cập nhật lạ phải load lại key để lên bản pro).

Xem phần đính kèm 28997
Có khi eset phải tặng lịch và bia cho bác mỗi dịp tết quá, kh dùng chùa kỳ cựu :)

tittau

Rìu Sắt
Một máy em dùng KIS vì có cái key ngon quá 3 năm bản quyền, đợt trước hết 3 năm key lại tự động gia hạn thêm 3 năm nữa nên em cứ để dùng.
Bản Eset endpoint 8 thì tỉnh thoảng lại thay key 30 ngày. Dạo này tìm keyf dang USer pass hơi khó bác ah.
kis ngon mà kiếm kry khố bỏ mịa dc ấy
ô kiếm đâu zay

tittau

Rìu Sắt
hình như ở đây mỗi mình tui đang dùng avast ấy nhỉ
không hài lòng lắm nhưng dc cái key nó dễ kiếm nên cứ dùng bản is