Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
đang dùng 1 bản cứu hộ của anh nhg ko nhớ bán nào, nó bị lỗi ở chổ khi vào scan bad hdd, nếu chỉ 2 hdd thì nó đều hiện chỉ 1 dung lượng của 1 hdd (hiện ở cả 2 dòng, nếu từ 3 hdd trở lên nó mới hiện các hdd khác, nhg hdd 1 vs 2 là giống nhau
Mình không biết bạn dùng tool nào, nhưng nếu là tool thì nó thuộc về tool đó. Mình đâu can thiệp gì đâu.

anhdv

Rìu Chiến
Cám ơn chia sẻ của anh, em có thắc mắc là sao mình chọn cho USB-BOOT ẩn lúc set USB nhưng khi sử dụng hay bị lỗi ẩn phân vùng vậy ạ, cắm vào các máy khác thì có máy hiện USB-DATA có có máy hiện USB-BOOT nên hơi bất tiện. Mong cao nhân chỉ giáo {adore}
Cái này là do Microsoft thôi bạn, từ bản windows 10 1703 trở lên là bị rồi. Chả có cách nào khác ngoài fix thủ công cho từng máy. Trừ khi dùng windows 7, 8 hay 10 từ dưới bản 1703.

Huynhtam01284

Búa Đá Đôi
Cái này là do Microsoft thôi bạn, từ bản windows 10 1703 trở lên là bị rồi. Chả có cách nào khác ngoài fix thủ công cho từng máy. Trừ khi dùng windows 7, 8 hay 10 từ dưới bản 1703.
Mình cứ tưởng phiên bản bị lỗi lúc set USB hoặc do virus nên cài lại boot vài lần nhưng thấy vẫn không có gì thay đổi cả {dribble}. Cám ơn bác đã giải đáp, Bộ công cụ rất thú vị bác ạ!

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cảm-ơn-anh-AnhDV-đã-cập-nhật-bản-WinPE-mới.

Em-đang-làm-bộ-setup-BootFLASHER-bằng-NSIS-và-đang-gặp-khúc-mắc-ở-đoạn-xóa-menu-boot-khi-thêm/xóa-WinPE-vào-Hệ-thống.

Cũng-dòng-lệnh-đó-chạy-bằng-CMD-thì-xóa-menu-tốt.

Anh-cho-em-xin-ý-kiến.

Thanks-anh.

anhdv

Rìu Chiến
Cảm-ơn-anh-AnhDV-đã-cập-nhật-bản-WinPE-mới.

Em-đang-làm-bộ-setup-BootFLASHER-bằng-NSIS-và-đang-gặp-khúc-mắc-ở-đoạn-xóa-menu-boot-khi-thêm/xóa-WinPE-vào-Hệ-thống.

Cũng-dòng-lệnh-đó-chạy-bằng-CMD-thì-xóa-menu-tốt.

Anh-cho-em-xin-ý-kiến.

Thanks-anh.
Em ơi, anh còn chưa có thời gian ngồi ngâm cứu cái NSIS đó cơ. Nên không thể rõ cái thắc mắc của em được rồi :(

rodo1210

Rìu Sắt Đôi
Tớ có góp ý nhỏ là hạn chế cá nhân hóa để mang trải nghiệm tốt cho người dùng. Ví dụ như tên máy tính là "Computer" bị đổi thành "anhdv".
:)

anhdv

Rìu Chiến
Tớ có góp ý nhỏ là hạn chế cá nhân hóa để mang trải nghiệm tốt cho người dùng. Ví dụ như tên máy tính là "Computer" bị đổi thành "anhdv".
:)
Cái này không thể tránh được bạn ạ. Anhdv Boot hoàn toàn miễn phí, và bạn thường sử dụng cho cứu hộ trong chốc lát nên nó cũng đâu ảnh hưởng nhiều như sử dụng hằng ngày.

anhdv

Rìu Chiến
Chào mừng cháu mở topic này, từ đây có thắc mắc gì thì không phải chờ đợi nữa. Cảm ơn cháu đã chia sẻ công cụ vô cùng hữu ích cho cộng đồng IT.
Thân chúc cháu cùng gia đình luôn sức khoẻ, an lành và hạnh phúc.
Cháu cám ơn bác. Bác là một trong số những người test bản boot của cháu kỹ nhất đó ạ. Nhờ đó cháu hoàn thiện dần được bản cứu hộ này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu cám ơn bác. Bác là một trong số những người test bản boot của cháu kỹ nhất đó ạ. Nhờ đó cháu hoàn thiện dần được bản cứu hộ này.
Đúng là diễn đàn nào có bác Duch2 tham gia thì là 1 may mắn . KO CÓ BẤT KỲ 1 ai test soft như bác này ::: !!!
Nể cái test soft của bác

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Tôi vừa boot thử ver mới ko test nhiều , chỉ phát hiện PE tự nhận dạng card wifi rời " HAY "
Độ phân giải có cải thiện hơn ver cũ , nhưng vẫn chưa nhận đúng driver VGA " GT 740 "
Các software cập nhật phiên bản mới .

Do khi trước ver cũ dùng 1click bị lỗi màn hình xanh khi vào winpe trên USB 32GB , nên dùng ultraiso tạo boot , đợt này tải ver mới dùng 7zip giải nén rồi copy đè vào USB ko tạo lại boot , lý do còn vài source windows đã giải nén trên USB , lười tạo lại
bản mới nhất của anhdv boot ngon hơn hẳn bác @sec0.

tranduyquang

Rìu Sắt
Tôi vừa boot thử ver mới ko test nhiều , chỉ phát hiện PE tự nhận dạng card wifi rời " HAY "
Độ phân giải có cải thiện hơn ver cũ , nhưng vẫn chưa nhận đúng driver VGA " GT 740 "
Các software cập nhật phiên bản mới .

Do khi trước ver cũ dùng 1click bị lỗi màn hình xanh khi vào winpe trên USB 32GB , nên dùng ultraiso tạo boot , đợt này tải ver mới dùng 7zip giải nén rồi copy đè vào USB ko tạo lại boot , lý do còn vài source windows đã giải nén trên USB , lười tạo lại
Đúng, ver trước mình cũng phải tạo từ UltraISO. Không nhớ rõ lỗi gì, vì lâu quá rồi. Nhưng tạo xong từ UltraISO thì cứ để đó dùng. Cái hay của bản PE anhdv là nhận được card wifi của mình (lap Toshiba). Bản HK cũng tốt, nhưng không nhận driver wifi.

Update: lap toshiba P850 vẫn k boot đc nếu chia 2 phân vùng. Và VGA vẫn k nhận full độ phân giải. Anyway, wifi vẫn vô tốt nên tiếp tục dùng hàng anhdv.

Sửa lần cuối: