Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
Bác cho em hỏi là em trước cài trên cái usb bản thấp hơn của em giờ em muốn cài bản mới này thì phải fomat lại à bác? Có cách nào để nó update vào usb ko ạ?
Nếu usb có dữ liệu và lười copy lại. Bạn có thể chạy one click, sau khi chọn ngôn ngữ và usb thì chọn mục cập nhật là ok. Hoặc, hiện phân vùng ẩn lên và copy iso bản mới đè vào phân vùng usb-boot

anhdv

Rìu Chiến
Update 9/12/2019

Mình đã làm xong win8pe 32 bit và win8pe lite. Sau rất nhiều thử nghiệm thì vẫn chưa làm thế nào để win8pe lite hiện 2 phân vùng usb cùng lúc.
Ưu của bản lite là load nhanh. Nhược: Phải hiện phân vùng boot và khi vào winpe không hiện được phân vùng NTFS. Bản Lite nhưng thực chất nó vẫn có đầy đủ công cụ như bản thường, chỉ khác là nó load cực nhanh cho máy yếu.

Quá trình hoàn thiện Anhdv Boot 2020 còn rất dài @@

NguyenThanhHa

Búa Gỗ Đôi
Nếu usb có dữ liệu và lười copy lại. Bạn có thể chạy one click, sau khi chọn ngôn ngữ và usb thì chọn mục cập nhật là ok. Hoặc, hiện phân vùng ẩn lên và copy iso bản mới đè vào phân vùng usb-boot
À ok em cám ơn bác nhé :))) May quá em ko mang USB theo nên định tôi sveef fomat lại hết :v

dung1234

Rìu Bạc Đôi
Update 9/12/2019

Mình đã làm xong win8pe 32 bit và win8pe lite. Sau rất nhiều thử nghiệm thì vẫn chưa làm thế nào để win8pe lite hiện 2 phân vùng usb cùng lúc.
Ưu của bản lite là load nhanh. Nhược: Phải hiện phân vùng boot và khi vào winpe không hiện được phân vùng NTFS. Bản Lite nhưng thực chất nó vẫn có đầy đủ công cụ như bản thường, chỉ khác là nó load cực nhanh cho máy yếu.

Quá trình hoàn thiện Anhdv Boot 2020 còn rất dài @@
Cho mình góp ý là bạn thử up lên cái đó cho mọi người dùng thử được không

vantruyenle

Búa Đá
Bài viết hướng dẩn rất hay.
Cám ơn.

rodo1210

Rìu Sắt Đôi
Gấp gấp. Mình dùng máy Dell latitude E6430 sau khi cài win và phần mềm xong, mình vào Windows xp và backup file tib. Khi backup xong khởi động lại máy thì không lên màn hình nữa (đèn nền màn hình vẫn sáng). Mình nghĩ lỗi do phần mềm. Màn hình tắt đến nỗi khởi động cũng không hiện logo của dell luôn. Xin nhờ chỉ giúp

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Gấp gấp. Mình dùng máy Dell latitude E6430 sau khi cài win và phần mềm xong, mình vào Windows xp và backup file tib. Khi backup xong khởi động lại máy thì không lên màn hình nữa (đèn nền màn hình vẫn sáng). Mình nghĩ lỗi do phần mềm. Màn hình tắt đến nỗi khởi động cũng không hiện logo của dell luôn. Xin nhờ chỉ giúp
Khởi động không lên chưa chắc đã phải do bạn backup lại win đâu, có thể do lỗi phần cứng, nếu mở đc máy ra thì bạn kiểm tra ram lau sạch cắm lại, nếu vẫn không được thì bạn mang ra tiệm người ta sử lý nhé

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bạn tắt máy hoàn toàn, rút usb ra, đợi một vài phút rồi bật máy lên lại xem co vào lại Win được không? Bạn đang sử dụng bản Win nào vậy?

rodo1210

Rìu Sắt Đôi
Bạn tắt máy hoàn toàn, rút usb ra, đợi một vài phút rồi bật máy lên lại xem co vào lại Win được không? Bạn đang sử dụng bản Win nào vậy?
Mình sử dụng Windows 7 64bit. Vừa cài Windows + software ngon lành, backup lại thì hư luôn máy. Nói chung là đèn nền màn hình vẫn sáng, nhưng các điểm ảnh không hoạt động. Mở máy vẫn nghe thấy âm thanh Windows khởi động. Mò mẫm chuột tắt máy đi vẫn kêu âm thanh tắt đi. Thậm chí mò vào Windows PE vẫn vào được vì có âm thanh khởi động Windows PE. Tất cả đều bình thường trừ cái màn hình. Vô lý ở chỗ là nó bị lỗi sau khi backup xong tib và chọn tự khởi động lại sau khi backup. ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình sử dụng Windows 7 64bit. Vừa cài Windows + software ngon lành, backup lại thì hư luôn máy. Nói chung là đèn nền màn hình vẫn sáng, nhưng các điểm ảnh không hoạt động. Mở máy vẫn nghe thấy âm thanh Windows khởi động. Mò mẫm chuột tắt máy đi vẫn kêu âm thanh tắt đi. Thậm chí mò vào Windows PE vẫn vào được vì có âm thanh khởi động Windows PE. Tất cả đều bình thường trừ cái màn hình. Vô lý ở chỗ là nó bị lỗi sau khi backup xong tib và chọn tự khởi động lại sau khi backup. ?
Xem lại cổng VGA , nếu màn hình đen mà ko check CABLE thì có thể màn hình chết
Vấn đề này dịp trùng dịp chứ ko liên quan đến vấn đề backup

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ngay từ đầu bạn tả đầy đủ chi tiết như này thì sẽ bắt được bệnh ngay thôi,
1. hỏng màn hình
2. hỏng cáp (có thể lỏng cáp hoặc đứt không nhận đc tín hiệu)
Hôm trước mình mới sửa một con laptop chập dây cáp màn vẫn lên lúc đỏ lúc xanh lúc trắng phau là, còn như của bạn chỉ có thể do cáp hoặc màn hình có vẫn đề