AIO Boot NewGen + WinPE 11 x64 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

AIO Boot NewGen + WinPE 11 x64

mrJaden

Rìu Bạc
@mrJaden ý bạn có phải như này hông? Mình hông xài Python với PowerShell nên hông kiểm tra được nó có thiếu thành phần nào mà bạn cần hông nên bạn tự test xem nhé. Nếu mà có thiếu thành phần nào bạn thử hỏi mấy pro build PE lâu năm xem sao chứ mình cũng hông dành nhiều thời gian được. Sáng mai mình xóa file.

boot.wim

Tuyệt vời, Powershell ok bạn ạ
Python thì k hiểu sao bạn đã add variable environment mà chỉ chạy đc py file, còn file này vẫn báo lỗi k thấy đường dẫn như khi mình sd trên win full

Netframework có vẻ chưa tích hợp đúng k bạn?

post ảnh lên mạng

Và thêm bug nhỏ là trình inject usb lỗi bị mờ các usb để reject (k thể click để safe reject)

Thank bạn nhiều, bản pe lần đầu mình test thấy sd đc python vs powershell

Về driver thì wifi của mình là ar9285 nhận ok, còn 1 số drivers mình check ra ntn, thử sd EasyDriver bản win10 hay win 7 đều k run đc, k rõ lỗi gì

Bạn có thể tích hợp thêm snipping tool vào bản này k? Bản mới có cả quay video màn hình thì tuyệt 😁

Nếu fix tích hợp sâu đc python và netframework, fix lỗi usb reject nữa là quá ổn với mình

Sửa lần cuối:

mrJaden

Rìu Bạc
À trên là kq mình test trên máy cổ sony vaio vpceh18 sandy bridge, bios mode vì nó k support uefi
Nếu bạn có thể ra bản fix, xin bạn vui lòng làm 1 bản dạng wimboot nnhư thế này để mình có thể sd cùng Ventoy với 😅

Sửa lần cuối:

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
@mrJaden bạn không mở tệp BAT ra xem à? PE bị thiếu tệp where.exe kìa, bạn mở tệp install.wim của Windows 11 ra, cóp tệp \Windows\System32\where.exe vào đúng đường dẫn trên ổ :X.

NetFX thì mình chỉ thêm có mối bản 4.x thôi, còn 3.x vs 2.x thì mình hông thêm tại phải giải nén ISO ra nên mình ngại.

Còn PE thì build từ Win10XPE ra nó đầy đủ thành phần nên nó chạy được PowerShell vs Python nha bạn, còn mấy bản của tàu với nga nó lite nên hông chạy được.

Với lại Ventoy nó có cái VHD gì đấy mà sao bạn hông dùng, cài Python vào đó luôn.

mrJaden

Rìu Bạc
@mrJaden bạn không mở tệp BAT ra xem à? PE bị thiếu tệp where.exe kìa, bạn mở tệp install.wim của Windows 11 ra, cóp tệp \Windows\System32\where.exe vào đúng đường dẫn trên ổ :X.

NetFX thì mình chỉ thêm có mối bản 4.x thôi, còn 3.x vs 2.x thì mình hông thêm tại phải giải nén ISO ra nên mình ngại.

Còn PE thì build từ Win10XPE ra nó đầy đủ thành phần nên nó chạy được PowerShell vs Python nha bạn, còn mấy bản của tàu với nga nó lite nên hông chạy được.

Với lại Ventoy nó có cái VHD gì đấy mà sao bạn hông dùng, cài Python vào đó luôn.
thank u, đoạn này mình k tìm thấy file where trong pe, và edit mục nào dưới đây nhỉ?

Mã:
REM Strip double semi-colons
call :undouble "ComSpec" "%ComSpec%" ";"
set "testpath=%ComSpec:;=!LF!%"
REM Let's walk each path and test if cmd.exe, reg.exe, and where.exe exist there
set /a found=0
for /f "tokens=* delims=" %%i in ("!testpath!") do (
    REM Only continue if we haven't found it yet
    if NOT "%%i" == "" (
        if !found! lss 1 (
            set "temppath=%%i"
            REM Remove "cmd.exe" from the end if it exists
            if /i "!temppath:~-7!" == "cmd.exe" (
                set "temppath=!temppath:~0,-7!"
            )
            REM Pad the end with a backslash if needed
            if NOT "!temppath:~-1!" == "\" (
                set "temppath=!temppath!\"
            )
            REM Let's see if cmd, reg, and where exist there - and set it if so
            if EXIST "!temppath!cmd.exe" (
                if EXIST "!temppath!reg.exe" (
                    if EXIST "!temppath!where.exe" (
                        set /a found=1
                        set "ComSpec=!temppath!cmd.exe"
                        set "%~1=!temppath!"
                    )
                )
            )
        )
    )
)
goto :EOF

mrJaden

Rìu Bạc

Vhd mình chưa dùng bao giờ, nó như ổ live mà có lưu data lại sau khi reboot winpe k nhỉ? Để lúc nào mình thử

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
@mrJaden mình cũng không hiểu mã BAT nó viết gì để sửa. Mà bạn tìm hiểu Hackintosh được thì cũng nên tìm hiểu cách mở tệp WIM ra thêm tệp vào gói lại đi, có vài lệnh thôi.

alaky

Rìu Sắt
Hàng tốt nha Bạn ơi! Cả tháng nay mình lo build blog không màn thế sự.
Hy vọng quay lại ân trên tạo điều kiện thuận lợi mài mò. Chứ hông để lâu kiến thức lại hỏng hết 😅
Bạn nào muốn add Python vào bản PE nào pm riêng mình hổ trợ thử nha!

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Xin phép mọi người mình đăng lại log mà mình quên đăng.

Hình như chỉnh Taskbar như này đang là trend phải. Hình nền, thanh Taskbar và hầu hết các thiết đặt trên tài khoản sẽ được lưu lại.

• 2023.05.20:
    • PETool:
      • Tải thêm Phần mềm:
        • Mới: Dism++.
        • Cập nhật: Google Chrome v113.0.5672.127.
      • Mục Tên Admin được đổi thành Tài khoản Admin:
        • Tài khoản Administrator được bảo mật bằng mật khẩu mặc định do công cụ đặt. Bạn nên thay đổi mật khẩu mặc định này.
        • Mật khẩu phải từ 8 đến 16 ký tự.
        • Khởi động lại máy để các thay đổi có hiệu lực.
      • Đăng xuất: đăng xuất khỏi tài khoản, nhập mật khẩu ở màn hình khóa để đăng nhập trở lại.
      • RamDisk:
        • Nhập tỷ lệ phần trăm của bộ nhớ RAM còn trống mà bạn muốn sử dụng cho việc tạo Ổ đĩa RamDisk ( B: ). Mặc định: 50%.
        • Kích thước ổ đĩa sẽ không vượt quá giá trị Tối đa và không nhỏ hơn giá trị Tối thiểu. Giá trị Tối đa và Tối thiểu không có hiệu lực nếu lượng bộ nhớ RAM còn trống không đủ.
        • Nếu giá trị phần trăm là 0 hoặc giá trị được chọn nhỏ hơn 512 MB, không có ổ đĩa RamDisk được tạo và hệ thống sử dụng X:\Temp làm thư mục tạm.
    • Mới:
      • UltraISO Premium 9.76.
      • Wise Data Recovery 6.1.3.
    • Cập nhật:
      • StartAllBack v3.6.4.
      • FastStone Capture 10.
    • StartAllBack Config: bạn có thể tùy chỉnh thanh Taskbar và các tùy chọn của StartAllBack theo sở thích. Các thay đổi được lưu cho phiên hiện tại và các phiên đăng nhập sau.
    • Nếu bạn cập nhật từ một phiên bản củ, bạn nên xóa thư mục \AIO\PEx64\Users để nhận các biểu tượng Desktop mới và thiết lập mới.
  • 2023.05.01:
    • Pecmd.ini:
      • Xóa bỏ lệnh DISP, độ phân giải sẽ do hệ thống quyết định.
      • Các giai đoạn hoàn thành được ghi vào Registry (HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Pecmd\Stages).
    • PETool: thêm mục Thay đổi Độ phân giải.
      • Pecmd đưa ra một danh sách cố định cho tất cả các thiết bị, PETool đưa ra danh sách chỉ bao gồm các độ phân giải được hỗ trợ cho thiết bị.
      • Làm mới Danh sách: sử dụng mục này nếu có trình điều khiển mới được cài đặt.
    • HotSwap!.
    • Các phần mềm được cập nhật:
      • AOMEI Partition Assistant: tính năng Defrag hoạt động.
      • WinNTSetup v5.3.1: các tệp trong thư mục Tools\x64\DISM được tải về sẵn.
      • R-Drive Image 7.1 build 7106.
  • 2023.04.24:
    • Python 3.11.3, lệnh pip có sẵn để sử dụng.
    • FlashBack Recorder và Player, các chức năng dựa vào .NET Framework không hoạt động.
    • Ứng dụng Tự chạy: ký tự Backspace được cho phép.
    • Thêm bản dịch Thổ Nhĩ Kỳ cho PETool, xin cảm ơn Tayfun Akkoyun.

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Xin phép mọi người cho mình cập nhật cái log ngày 25.5.2023.
  • PETool:
    • Tải thêm phần mềm: Dr.Web CureIt!
    • Công cụ tự động điều chỉnh mức âm lượng, trạng thái âm lượng thành giá trị ở phiên sử dụng trước.
  • Mới: .NET Framework 4.8, PowerShell.
    • .NET Framework 4.8 và PowerShell được đặt trên ổ đĩa Y: (Y:\Program Files và Y:\Windows).
    • Tệp Y:\Components\System.7z được trích xuất vào ổ đĩa X: khi người dùng đăng nhập, vì vậy xin hãy chờ vài giây trước khi sử dụng các ứng dụng cần đến .NET Framework 4.8 và PowerShell (kể cả VC14).
  • Acronis True Image 2021 được thay thế thành Acronis Cyber Protect Home Office.
  • Mới: PotPlayer.
  • FastStone Capture giờ có hỗ trợ Ghi màn hình, chỉ hỗ trợ lưu tệp ở dạng WMP.

alaky

Rìu Sắt
Bản này rất hữu ích với các bạn hay lập trình python và người dùng cần chạy các soft khó nhằn :p
Để mình test kỹ rồi chia sẽ thêm sau nha!
À mà trước mắt không biết có cách nào xả nén nhanh hơn không bạn nhỉ!
Chứ thời gian xả nén vầy mình ngại quá :)

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Bản này rất hữu ích với các bạn hay lập trình python và người dùng cần chạy các soft khó nhằn :p
Để mình test kỹ rồi chia sẽ thêm sau nha!
À mà trước mắt không biết có cách nào xả nén nhanh hơn không bạn nhỉ!
Chứ thời gian xả nén vầy mình ngại quá :)

Do trong tệp đóng gói nhiều tệp nhỏ với lại mức độ nén cao (lv9) nên nó chậm thôi hông có cách nào khác bạn.
Sử dụng cách chạy app như Windows bình thường cũng như Win10XPE, giải nén 1 lần các ứng dụng rồi vào WinPE chạy trực tiếp chứ hông cần phải giải nén mỗi lần chạy nữa.
Mà bản này mình làm là do muốn học tập nghịch ngợm là chính 😂

alaky

Rìu Sắt
Do trong tệp đóng gói nhiều tệp nhỏ với lại mức độ nén cao (lv9) nên nó chậm thôi hông có cách nào khác bạn.
Sử dụng cách chạy app như Windows bình thường cũng như Win10XPE, giải nén 1 lần các ứng dụng rồi vào WinPE chạy trực tiếp chứ hông cần phải giải nén mỗi lần chạy nữa.
Mà bản này mình làm là do muốn học tập nghịch ngợm là chính 😂
Dùng thử qua quả thật quá khủng khiếp mình không dám tin nổi đây là winpe luôn o_O