This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hướng Dẫn Game Ai thích chơi Warcraft 3 map OnePiece Random Defense không nhỉ?

caothumatngu

Gà con
Bạn hoài cổ tuổi thơ trẻ trâu với map War3. Bạn yêu thích One Piece, bạn muốn chơi Tower Defense
=>> Boomm! cả 3 thứ trong một custom map cuốn như chiếu Onepiece Random Defense v11.081 Eng (ORD v11.081 Eng)

Gần đây đang nghiện lại mấy maps war3 nhưng hết trẻ trâu nên không có còn nhiều chiến hữu chơi cùng, rủ người mới thì hướng dẫn nhiều lần hơi mỏi mồm nên hôm nay lên topic này muốn hướng dẫn cơ bản cách chơi cái map này: Onepiece Random Defense v11.081 Eng. Để khi nào có người mới chơi mình gửi link bài viết này cho đọc trước đỡ mất thời gian dân hỏi bộ trưởng trả lời...

Vào vấn đề luôn Link map đây:

Hướng dẫn cơ bản nhất cho map (xem không hết là rúi não )
Đầu tiên: Level chơi - Thứ quyết định độ khó của creep, boss và nhà Story

Có 6 mức:
Mức 1 ( Easy ) gồm 60 wave mỗi 10 wave sẽ ra 1 con boss ( nếu k giết đc nó đến wave 15 bạn sẽ thua )
Mức 2 ( Normal ) gồm 60 wave như trên nhưng ở mức này bạn cần phá nhà Story ở góc dưới bên trái map. Phần này mình sẽ nói ngay dưới thôi
Mức 3 ( Hard ) gồm 75 wave+boss cũng như trên nhưng ở mức này bạn cần phá nhà Story 10 trước wave 51 nếu ko là thua luôn
Mức 4 ( Hell ) cũng gồm 75 wave mức này cũng như trên m3 nhưng khó hơn tí ( Phải phá nhà Story thứ 11 trước round 41 nếu ko sẽ thua luôn)
Mức 5 ( God ) Căng não suy nghĩ đội hình kết hợp chứ không là cũng cook sớm - round 60 thêm 1 nhà Story thứ 13
Mức 6 ( Nightmare ) Khi nào win đc m5 thì hãy hỏi mình mức này

Chọn mức chơi xong thì nó sẽ có màn hình như bên dưới, ai biết tiếng anh thì đọc là biết ha:
Tại đây bạn cho những con wisp này vào ô Random Unit (bắt buộc ở những round đầu, hoặc bạn mới chơi. Nếu bạn biết chơi rồi thì cũng phải vậy thôi )

Wisp chui vào xong rồi thì Game nó cho con hero gì thì đem con đó đi Def quái sống qua ngày. Đồng thời bạn kéo xuống dưới cùng của map xem "công thức ghép" (combine) các hero lại với nhau để tạo thành những Hero khủng bố hơn:

Thứ hai là phần ngôi nhà hạnh phúc nhà Story Zone (hay nhà Story):
Các bạn chọn Hero rồi đi xuống bằng cổng Portal dịch chuyển - click vào cổng Enter Story Zone như hình:

Phá nhà xong về lại lane để def wave quái thì vào cổng Back to Lane:

Vậy tại sao phải phá nhà Story, phá để làm gì?
Vì tính chất map là random nên để combine hero không phải dễ (nhiều khi đen xui đỏ đuổi) thì lúc đó bạn cần có những cứu cánh ví dụ như: Wisp dùng để chọn con hero nào mình cần để combine lên hero mạnh hơn (như hình dưới). Thì phá nhà Story sẽ đem điều đó đến cho bạn:

Ngoài ra thì phá nhà Story càng cao thì càng nhận được nhiều Wisp mạnh và 1 vài Unit đặt biệt phải đánh nhà Story mới lấy được:

Map này là mấy thằng Hàn xẻng phát triển, có team nghiêm túc nên Character + Skill trong One Piece được làm khá đẹp (theo ngu ý cá nhân là tui thấy đẹp vl)
Map luôn được cập nhật theo cốt truyện manga, nên rất đáng để chơi lại. Hồi xưa tui chơi toàn chữ Hàn khó hiểu mà vẫn cắm mặt chơi:

Trên đây là những điều cơ bản nhất để chơi map này, mình sẽ cập nhật thêm nhiều thứ hay ho (tips, trick lỏd, hero ấn, item ẩn,...) nếu mọi người quan tâm đến map thú zị (đối với tui là vậy) này.

Quên mất, nếu bạn dùng Warcraft 3 1.24e, Warcraft 3 1.26e đôi khi sẽ gặp lỗi "The map file is too big".

Fix như sau: Bạn tắt hoàn toàn WarIII và mọi thứ liên quan tới WarIII (gplay, mobaz, garena,...) và sau đó Thì tải file này về, giải nén ra lấy file game.dll copy vào folder WarIII, hoặc tìm file game.dll cũ xóa đi rồi paste game.dll mới vào đều được:

mimi995

Búa Gỗ Đôi
nhớ hồi học cấp 3, hay chơi map tổng hợp, huyền thoại của rồng

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bài chi tiết đó bác. Ủng hộ bác làm 1 bài về tổng hợp các map war 3 kiểu RPG mà mấy ae VN hay chơi. Kiểu KVCT...

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Mình bỏ lâu rồi, hồi đó thích chơi nhất là thằng lùn cầm búa tạ, có chiều dậm chân có dame xung quanh....