Ai biết sửa lỗi ổ cứng SSD không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ai biết sửa lỗi ổ cứng SSD không?

TRANPHONGNHA

Gà con
SSD PCie của mình không cấm sạc pin xài bình thường nhanh hết pin, cắm sạc pin vào khoảng 5-10p là bị màn hình xanh->chuyển màn hình bios không hiển thị ổ SSD luôn.
Ai biết chỗ sửa ở TP.HCM chỉ mình với..

Trong Le

Rìu Vàng
sao bạn biết là do lỗi SSD?
SSD lỗi thì không sửa được đâu, chỉ có thay mới thôi.

ThienPhuc

Búa Đá
Tài khoản bị khóa
SSD giờ cũng rẻ rồi. Nếu ko có dữ liệu quan trọng thì nên thay mới đi bro. Vì biết đâu $ sửa còn chát hơn $ thay mới.

Long Sao

Junior Moderator
Lỗi kiểu bạn nói có lẽ là lỗi main hơn là lỗi ổ cứng SSD. Cần test tình trạng của Main nhé.

tuanhvn

Búa Đá
SSD PCie của mình không cấm sạc pin xài bình thường nhanh hết pin, cắm sạc pin vào khoảng 5-10p là bị màn hình xanh->chuyển màn hình bios không hiển thị ổ SSD luôn.
Ổ cứng sao cắm sạc . Nếu bạn đang nói về PC, hay laptop đang dùng SSD. Nếu không cắm sạc vẫn dùng thì có lẽ đang nói đến laptop. Nếu SSD của laptop hư thì dù cắm hay không cắm sạc thì cũng không thể mở windows , bạn cài lại windows trước đi rồi hẵng nghĩ đến hư SSD

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Nếu mình đoán ko nhầm thì bạn đang sử dụng laptop có ổ SSD,nếu SSD bạn đã sử dụng lâu rồi thì cứ nên thay mới đừng tiếc gì cả, ổ SSD hiện tại rất rẻ nha