Hỏi/ Thắc mắc - Acc Fshare | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Acc Fshare

phongtv

Búa Đá
Bên tôi băng thông là 30Mb/s, nhưng khi load file trực tiếp từ fshare và vì tôi không có VIP account, nó có khi kéo dài cả 6, 7 tiếng đồng hồ trên IDM, vậy bạn nghĩ tôi có nên làm theo mẹo chuyển thành .online rồi load với IDM không?
Bạn hiểu nhầm ý mình, mình muốn hỏi là với băng thông đạt được tối đa 30Mb/s thì dùng phần mềm IDM hay dùng download của chrome có gì khác nhau không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn hiểu nhầm ý mình, mình muốn hỏi là với băng thông đạt được tối đa 30Mb/s thì dùng phần mềm IDM hay dùng download của chrome có gì khác nhau không?

Tôi cũng nói đúng trường hợp bên tôi đó bạn, bên bạn mà có như vậy thì bạn chọn cái nào?

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bạn cho hỏi với max speed của băng thông thì việc download từ IDM hay từ trình duyệt có gì khác nhau?
Theo cảm quan của mình thì down bằng IDM thường sẽ nhanh hơn do IDM chia nhỏ file và down thành nhiều luồng nhỏ. Tốc độ down có khi nhanh hơn khoảng gấp rưỡi, thậm chí gấp đôi hoặc hơn.

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
Bên tôi băng thông là 30Mb/s, nhưng khi load file trực tiếp từ fshare và vì tôi không có VIP account, nó có khi kéo dài cả 6, 7 tiếng đồng hồ trên IDM, vậy bạn nghĩ tôi có nên làm theo mẹo chuyển thành .online rồi load với IDM không?
chuyển .vn thành .online thực ra chính là thao tác get link fshare.vn trên trang fshare.online rồi đó bác

duongcam

Búa Đá
Theo cảm quan của mình thì down bằng IDM thường sẽ nhanh hơn do IDM chia nhỏ file và down thành nhiều luồng nhỏ. Tốc độ down có khi nhanh hơn khoảng gấp rưỡi, thậm chí gấp đôi hoặc hơn.
Chưa hiểu lắm, ví dụ như tốc độ đường truyền internet nhà bạn tối đa 5 mb/s, nhờ get link fshare nên bạn đạt được tốc độ download tối đa 5 mb/s trên trình duyệt. Bây giờ bạn có dùng Internet download manager cũng chỉ giới hạn ở 5 mb/s?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chưa hiểu lắm, ví dụ như tốc độ đường truyền internet nhà bạn tối đa 5 mb/s, nhờ get link fshare nên bạn đạt được tốc độ download tối đa 5 mb/s trên trình duyệt. Bây giờ bạn có dùng Internet download manager cũng chỉ giới hạn ở 5 mb/s?

Nếu đúng vào trường hợp của tôi, tôi sẽ thử cả hai, cái nào nhanh nhất thì tôi dùng thôi bạn.

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc

Bạn đã max đường truyền rồi thì có dùng phần mềm gì download đi nữa thì cũng chỉ có chừng ấy mà thôi. Fshare tốt nhất là download bằng phần mềm Fshare Tool là nhanh nhất và ít bị lỗi.

Hamano Kaito

Moderator
Mình có 1 thắc mắc là như sau, xem hình bên dưới để hiểu chứ nói ra cũng khó mà giải thích

Hình test speed tạm về của nhà mạng mà mình đang xài
5143

Hình test down thẳng từ firefox
5144

Hình test down từ IDM
5145

P/s; Qua đây mình cũng nói tí về download.
Khi chia nhỏ ra IDM sẽ hút hết băng thông vốn có để toàn tâm toàn lực mà tải cho đến chết sống với file đó (max speed). Sẽ dẫn đến chả làm được gì vì load mạng chậm
Còn khi tải bằng firefox thì load mạng vẫn bình thường, đôi khi idm vẫn được nhưng khả năng thì thấp hơn
Việc chia nhỏ file đôi lúc dẫn đến cái gọi là down ảo (nhiều lúc mình down 1 tệp 50 MB 1 phát là xong luôn <== hên xuôi). Chia nhỏ file có thể ăn gian để down max speed hoặc thậm chí hơn speed mà nhà mạng quy định (sometime thôi)
Khi tải các bạn sẽ có cái gọi là gói thất thoát <== chỉ bên quản trị mạng mới biết rõ cách thức đó

indiman

Búa Gỗ
Mình có 1 thắc mắc là như sau, xem hình bên dưới để hiểu chứ nói ra cũng khó mà giải thích

Hình test speed tạm về của nhà mạng mà mình đang xài
Xem phần đính kèm 5143

Hình test down thẳng từ firefox
Xem phần đính kèm 5144

Hình test down từ IDM
Xem phần đính kèm 5145

P/s; Qua đây mình cũng nói tí về download.
Khi chia nhỏ ra IDM sẽ hút hết băng thông vốn có để toàn tâm toàn lực mà tải cho đến chết sống với file đó (max speed). Sẽ dẫn đến chả làm được gì vì load mạng chậm
Còn khi tải bằng firefox thì load mạng vẫn bình thường, đôi khi idm vẫn được nhưng khả năng thì thấp hơn
Việc chia nhỏ file đôi lúc dẫn đến cái gọi là down ảo (nhiều lúc mình down 1 tệp 50 MB 1 phát là xong luôn <== hên xuôi). Chia nhỏ file có thể ăn gian để down max speed hoặc thậm chí hơn speed mà nhà mạng quy định (sometime thôi)
Khi tải các bạn sẽ có cái gọi là gói thất thoát <== chỉ bên quản trị mạng mới biết rõ cách thức đó
Bạn thắc mắc gì khi so sánh tốc độ của nhà mạng và tốc độ tải thực tế nhỉ. Hai cái đó bằng nhau.

Hamano Kaito

Moderator
Bạn thắc mắc gì khi so sánh tốc độ của nhà mạng và tốc độ tải thực tế nhỉ. Hai cái đó bằng nhau.

Bạn nhìn hình mà ko thấy à !? Khi tải bằng firefox sẽ thấp hơn tải bằng IDM !?
Trong hình ko được chính xác lắm vì đôi lúc IDM down lên tận 7MB lận còn Firefox lẹt đẹt chỉ nhiều đó là cùng (hên lắm thì lên được 6M4)

Garlic

Búa Gỗ
Bạn cho hỏi với max speed của băng thông thì việc download từ IDM hay từ trình duyệt có gì khác nhau?
IDM thường đảm bảo tới 90% sẽ get được max tốc độ download, còn sử dụng trình duyệt thì hên xui hơn. bản thân mình cảm nhận thì thấy vậy. nhưng ngược lại IDM sẽ tốn ít time để Join lại các mẩu file down về và nếu file quá nhiều ghi thì máy hơi yếu thì chậm chút và hơi nóng máy. Máy mình Ram 16gb, Core i7 mà joint mấy link film trên 10gb cũng còn lâu. Chưa test down file trên 10gb bằng trình duyệt.

Garlic

Búa Gỗ
mình xài IDM mạng vnpt HCM thì thấy khá giống giữa tốc độ down và tốc độ gói băng thông. còn khi down thì mình vẫn coi youtube chất lượng 1080 or 4K bình thường. IDM nó tự điều chỉnh chia sẻ bớt băng thông hay sao ấy. không có tình trạng bị lag khi vừa truy cập, vừa down. chỉ bị lag do máy yếu khi IDM nó join file quá bự trên 10Gb thôi.

indiman

Búa Gỗ
Bạn nhìn hình mà ko thấy à !? Khi tải bằng firefox sẽ thấp hơn tải bằng IDM !?
Trong hình ko được chính xác lắm vì đôi lúc IDM down lên tận 7MB lận còn Firefox lẹt đẹt chỉ nhiều đó là cùng (hên lắm thì lên được 6M4)
À, uh, mình tưởng bản so sánh tốc độ nhà mạng với tốc độ tải của ứng dụng cơ.
IDM nó chuyên về down thì tốc độ sẽ tốt hơn là đúng r.

Garlic

Búa Gỗ
k có VIP Fshare thì tốc độ trung bình khoảng 300kb/s khi down thôi bạn. bạn có thể mua accvip 5k/ngày, mua fpoint, or nhờ leechlink.

Hamano Kaito

Moderator
@Garlic | IDM khi down xong file sẽ nối file, lúc nối file ko ảnh hưởng gì đến CPU và Ram nhiều cả. Cái vấn đề giật giật là do ổ cứng gây ra. Nếu bạn dùng HDD thì giật tung đít nhưng SSD thì giật ít hơn, nhưng SSD sẽ nhanh die hơn do đọc ghi khi nối file hơi bị cao và ngược lại HDD trường tồn theo thời gian nhưng giật thì vẫn vậy.
Khi tải tệp lớn mình sẽ dùng ứng dụng khác, trừ khi cần gắp lắm mới dùng IDM
@indiman | À, không có gì ! Một vài soft tuy cũng có cách thức down chia nhỏ file.
Nhưng lại ko thể nào bằng IDM được, đó là lý do vì sau IDM phát triển đến bây giờ. <== Hơn thua nhau là ở cái đầu (thời đại X.0)

Garlic

Búa Gỗ
@Garlic | IDM khi down xong file sẽ nối file, lúc nối file ko ảnh hưởng gì đến CPU và Ram nhiều cả. Cái vấn đề giật giật là do ổ cứng gây ra. Nếu bạn dùng HDD thì giật tung đít nhưng SSD thì giật ít hơn, nhưng SSD sẽ nhanh die hơn do đọc ghi khi nối file hơi bị cao và ngược lại HDD trường tồn theo thời gian nhưng giật thì vẫn vậy.
Khi tải tệp lớn mình sẽ dùng ứng dụng khác, trừ khi cần gắp lắm mới dùng IDM
@indiman | À, không có gì ! Một vài soft tuy cũng có cách thức down chia nhỏ file.
Nhưng lại ko thể nào bằng IDM được, đó là lý do vì sau IDM phát triển đến bây giờ. <== Hơn thua nhau là ở cái đầu (thời đại X.0)
chắc vậy quá. mình thấy ram, CPU cũng k quá 30% mừ nó lag lag...

mẹo chuyển thành online là sao, tu chẳng hiểu choi lắm.!!

revolX

Rìu Sắt
hehe tiện quảng cáo chắc được ấy nhỉ. Lúc trước upload được khoảng 350k point FShare pass lại giá 300k VNĐ bác nào hứng không?

@royalcruiser2: Còn không bác ơi?

@chucuoi8x: VNZ-leech chỉ có cái bất tiện là phải đăng ký và đăng nhập tài khoản mới get được chứ tốc độ tải của nó khá là ổn định {confident}

Mình hay get link ở vnz-leech. Thấy ổn hơn linkvip nhiều. Các bác thử xem