ABBYY FineReader PDF 16 Corporate 2in1 - pack by CuuMay - chuyển đổi định dạng tài liệu không bị lỗi font chữ VNI Unicode | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
1/ Vừa cài thử thì thấy dùng ổn rồi, nhưng chưa test hết tính năng, nhưng cái phần phiên bản có gì đó sai sai, cuối cùng là 7300 hay 7295 vậy bạn?

2/ Mình thử chuyển đổi chuột phải bằng 1 file PDF gần 500 trang thì nó báo lỗi, đôi khi nó đứng yên luôn, không có động tĩnh gì hết, gửi bạn file PDF để kiểm chứng thử luôn
build 7300 Corporate. trên GUI, dev họ quên update. Engine của build 7300.

lucbinh86

Rìu Sắt
Xem phần đính kèm 49942
Chắc do cấu hình thôi bác. Mình dùng SSD ghẻ nên không ăn thua lắm.
Cấu hình máy mình i7 thế hệ 9, card rời 6GB, ram 16 mà, cũng đâu có tệ, mình cũng chưa rõ nhưng trong quá trình chuyển đổi bằng chuột phải cũng hiển thị như bạn thôi nhưng đợi hoàn thành xong chẳng thấy hiển thị ra bản đã chuyển thành công, thử trên 2 máy rồi và có cài word mới nhất.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Cấu hình máy mình i7 thế hệ 9, card rời 6GB, ram 16 mà, cũng đâu có tệ, mình cũng chưa rõ nhưng trong quá trình chuyển đổi bằng chuột phải cũng hiển thị như bạn thôi nhưng đợi hoàn thành xong chẳng thấy hiển thị ra bản đã chuyển thành công, thử trên 2 máy rồi và có cài word mới nhất.
Nếu mở bằng Finereader thì nó sẽ chuyển thành chữ trong nền luôn. Như file pdf văn bản, Bôi đen để sao chép.
Mở bằng ORC Editor sẽ có chia đôi như này

p/s: Cmt nãy giờ nhưng hình như mình vẫn chưa hiểu ý của bác ấy thì phải.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
@all các bạn hãy test nhiều vào xem còn lỗi lầm nào ko, fix đc mình sẽ cố gắng fix.
ưu tiên test trên win10/win11 nha.

ycancook

Búa Gỗ
1/ Vừa cài thử thì thấy dùng ổn rồi, nhưng chưa test hết tính năng, nhưng cái phần phiên bản có gì đó sai sai, cuối cùng là 7300 hay 7295 vậy bạn?

2/ Mình thử chuyển đổi chuột phải bằng 1 file PDF gần 500 trang thì nó báo lỗi, đôi khi nó đứng yên luôn, không có động tĩnh gì hết, gửi bạn file PDF để kiểm chứng thử luôn

Mình có 1 máy cực cùi mà vẫn chuyển được hết mà

ycancook

Búa Gỗ
bị đơ vài giây đầu bác ơi
Mình thấy cái ABBYY này bị đơ vài giây khởi động lần đầu là bình thường, bản 15 cũng bị, bản trial cũng bị, hiệu năng hơi thua các phần mềm khác

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
mình có thử xài bản 15 portabe thấy nó chuyển bị dính lỗi nhiều hơn bản cài đặt đó bạn.
Chừng nào có AI xử lý văn phong thì có khi ít hơn chứ AI nhận diện quang học thuần túy thì cỡ nào cũng có lỗi. Bản thân mình đọc còn lỗi huống gì máy. kkk

Trong Le

Rìu Vàng
Chừng nào có AI xử lý văn phong thì có khi ít hơn chứ AI nhận diện quang học thuần túy thì cỡ nào cũng có lỗi. Bản thân mình đọc còn lỗi huống gì máy. kkk
Lỗi thì đương nhiên có, ý mình là cùng 1 file nhưng nếu chuyển bằng bản portable sẽ bị lỗi chữ nhiều hơn chuyển bằng bản cài đặt.

MipMip

Gà con
Cập nhật 10/8/2023:

+ Cập nhật ABBYY FineReader PDF 16 Corporate 2in1 v16.0.14.7300

* Bản này mình fix vấn đề bạn @Trong Le mô tả. Cảm ơn bạn.

🏅 Các chức năng chính:

★ Đã kích hoạt Giấy phép Corporate
★ Fixed 7 days trial
★ Fixed 100 pages
★ Fixed right click (One-click conversion)
★ 100% safe, no malicious code, no malware
★ Hỗ trợ Windows 32 + 64 bit, cài đặt không cần kết nối mạng
★ Hỗ trợ gỡ bỏ sạch sẽ, không để lại rác trên máy tính của bạn
★ Hỗ trợ cài đặt / gỡ bỏ ngầm

★ Hỗ trợ reset môi trường làm việc cho ABBYY FineReader PDF (dùng UnInstaller.exe)
cảm ơn phen mà mình vẫn bị lỗi giống v :(((

toanndt93

Búa Đá Đôi
Các bản khác trong bài này mình đều cài được, duy nhất bản dựng của CuuMay là mình không cài vào máy được > báo lỗi, không dùng được.
Mở lên thì báo lỗi thế này:

@PMHCT bác ơi, em vừa cài thử bản Abby 16 (10/8/2023) thì cũng bị lỗi như bác Trong Thi Le. Đã xóa sạch bản cũ và cài lại nhưng vẫn lỗi. Tạm thời về lại bản 15 vẫn ngon. Mong bác fix lỗi này trên bản 16 ạ.

Trong Le

Rìu Vàng
@PMHCT bác ơi, em vừa cài thử bản Abby 16 (10/8/2023) thì cũng bị lỗi như bác Trong Thi Le. Đã xóa sạch bản cũ và cài lại nhưng vẫn lỗi. Tạm thời về lại bản 15 vẫn ngon. Mong bác fix lỗi này trên bản 16 ạ.
tạm thời bạn tìm cài đặt bản của Mirkec nhé (#65) - bản này mình xài thấy cũng ổn, mình có bình luận ở #75

Sửa lần cuối: