Thảo luận - 9+ extension trình duyệt Chrome giúp cuộc sống của bạn dễ dàng hơn | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận 9+ extension trình duyệt Chrome giúp cuộc sống của bạn dễ dàng hơn

Hamano Kaito

Moderator
Đúng vậy bạn, Extension là thứ rất nhạy cảm. Đa phần mình vẫn ưu tiên dùng của các hãng lớn hoặc dự án mã nguồn mở nổi tiếng thôi (Tất nhiên là phải biết trang GitLab hoặc GitHub của nó ở đâu). Nếu với nhu cầu cơ bản, thì uBlock Origin, Adguard, Sponsor Block, Google Dịch là đủ, ai cần thêm như kiểu Bitwarden, Noscript thì có thể tự cài thêm là tốt nhất. Riêng Tor Browser đừng cài gì hết, để mặc định là OK.
Trên chrome thì khá cùi ở bảo vệ add-on. Chứ firefox làm căng lắm đấy bạn

N

n2t4r

Trên chrome thì khá cùi ở bảo vệ add-on. Chứ firefox làm căng lắm đấy bạn
Mod nói phải. Chrome khá kém. Nhưng nếu nói đến khả năng đồng bộ, tốc độ của nó thì không bỏ nổi, còn trên điện thoại Mod dùng gì để vừa chặn quảng cáo vừa nhanh? Mình thì quen với Bromite

Hamano Kaito

Moderator
Mod nói phải. Chrome khá kém. Nhưng nếu nói đến khả năng đồng bộ, tốc độ của nó thì không bỏ nổi, còn trên điện thoại Mod dùng gì để vừa chặn quảng cáo vừa nhanh? Mình thì quen với Bromite
Điện thoại mình chỉ dùng con "thời đồ đá" để nghe và gọi. Mình chủ yếu là làm trên PC thôi
Mình cũng ko chơi mạng xã hội. Cho nên nói trắng ra là ko cần điện thoại cảm ứng cho lắm

Darias

Rìu Chiến
Chào mọi người, em là thành viên mới của diễn đàn. Đây là bài viết đầu tiên của em nên rất mong được mọi người đón nhận. Trước tiên, em xin chia sẻ về trải nghiệm và góp ý về diễn đàn trước. Em đánh giá cao nội dung của mọi người chia sẻ nhưng UX (trải nghiệm người dùng) không được hài lòng. Em cũng đam mê công nghệ như bao người ở đây. Công nghệ sinh ra để giúp cuộc sống đơn giản và thuận tiện hơn. Em góp ý diễn đàn nên bỏ 2 tính năng “ẩn nội dung theo lượt thích” và “ẩn nội dung theo số bài đăng” để đơn giản hóa thao tác để thu hút người mới, tăng lượt truy cập và đúng nghĩa “chia sẻ kiến thức công nghệ”.

Vào nội dung chính, mọi người tự chịu trách nhiệm về mọi thiệt hại khi cài đặt các extension mà em chia sẻ (Use at your own risk). Chỉ sử dụng extension được tin tưởng vì nó có rủi ro bảo mật. Các tiện ích dưới đây đều được em sử dụng ở thời điểm viết bài nên mọi tiện ích đều hoạt động như mô tả. Em khuyến khích sao lưu extension (đuôi .crx) phòng trường hợp extension bị out khỏi Store (có thể do vi phạm hoặc lỗi nào đó) hoặc phiên bản mới không tốt. Cách sao lưu tốt nhất em biết là lưu trên 2 dịch vụ đám mây khác nhau (tuy khó quản lý nhưng sẽ ứng phó được trường hợp xấu nhất như mất tài khoản hoặc sập server). Tất nhiên, em ẩn các mục để lấy tương tác và để nâng cao giá trị cho bài viết.

*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Phần bonus:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Cuối cùng, em cảm ơn mọi người đã quan tâm bài viết. Vui lòng để lại ý kiến và góp ý để bài đăng hoàn thiện và hữu ích hơn.
Trùng hợp nhỉ. Đăng ngày Apr 5, 2020

Những extension khiến cuộc sống của bạn dễ dàng hơn​

Mã:
https://voz.vn/p/486680

VinhGiga

Búa Đá
Cảnh báo: Tiện ích FastForward đã bị Google gỡ khỏi Store. Nguyên nhân được nhà phát triển thông tin là do vị phạm chính sách Google. Xem thông tin chi tiết trên Discord.
Nếu bạn vẫn muốn sử dụng tiện ích FastForward, cài thử công tại đây.