Chia sẻ - [09-Apr-24: 22631.3447] Windows 11 dành cho old PC: UPDATABLE, ỔN ĐỊNH, MƯỢT MÀ, link mediafire/gg drive | Page 17 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ [09-Apr-24: 22631.3447] Windows 11 dành cho old PC: UPDATABLE, ỔN ĐỊNH, MƯỢT MÀ, link mediafire/gg drive

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
- Phoenix LiteOS 11 Dev Leak - Windows 11 Pro Dev Leak (21996.1) Super Lite
- topic gốc
Mã:
https://teamos-hkrg.com/threads/phoenix-liteos-11-dev-leak-windows-11-pro-21996-1-compact-super-lite-multi-language.165912/#post-826017
- Link gg drive (cảm ơn bác @ThaiDoViet): - Checksum
File: Phoenix LiteOS 11 Pro DevLeak (21996.1) FBConan.iso
Size: 1488185344 bytes
Modified: Wednesday, November 10, 2021, 9:36:15 AM
MD5: 5D5A8900F0F4BB405265644822086142
SHA1: C20F38FE921315888157C287AE5F82E1A4107226
CRC32: 9B716F6C

I made this build for a friend, but it's something special, so I'm sharing it with my TeamOS friends too :h:

Everything just works right in this build. I don't think I've made a Super Lite build that works better than this one. And it's Fast!
Multi Language support - Install additional languages, and set as your system language without having to follow any steps, or turn on metered connection? Yep, it just works.

Download Games from Game Pass or Microsoft Store?, Run UWP Apps? Yep! It just works.

It's also my first 21996.1 build with preinstalled .NET Framework 3.5

If you are fans of Bridge OS or my Windows 11 Pro Dev Lite Build, you're gonna love this one!

Two issues I found: if you right click the StartIsBack Start Button (on the left side of taskbar) it will make your taskbar stop working. To get it working again, just right click the desktop, and click the 'restart explorer', 'restart explorer now' shortcut, and you're good to go. Easy fix if you accidentally right click it. If you don't like the start is back menu, you can uninstall it from control panel, but it speeds up boot times, uses less RAM, and speeds up your overall windows experience, so I'd recommend leaving it installed. You can still right click the central start button, for all the context menu options (task manager, settings, Device Manager, etc.)

**SETTINGS NOT OPENING FIX HERE**
The other issue, is the Windows Settings page doesn't want to open in the dev leak build without the Windows Update Service enabled (there is a dependency) So If your Settings page won't open, just go to Start Menu, Tools, and click the 'Windows Update Service On' Shortcut, and the Settings Page will function normally.

I also added the latest Windows 11 themes to this build (from 22000.282) as they're much prettier than the dev leak themes, and added a custom StartIsBack Windows 11 themed Start Orb to match the default Windows Start Orb.

Hình ảnh demo

Sửa lần cuối:

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Cập nhật version mới. FBConan "Do What You Love. Love What You Do".
Hoãn sự sung sướng làm zề, kk

Sửa lần cuối:

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Cập nhật version mới
Bản này nhìn có vẻ ngon nè
"FBConan nói Tôi phát hiện ra hai vấn đề: nếu bạn nhấp chuột phải vào Nút Bắt đầu StartIsBack (ở bên trái của thanh tác vụ), nó sẽ làm cho thanh tác vụ của bạn ngừng hoạt động. Để làm cho nó hoạt động trở lại , chỉ cần nhấp chuột phải vào màn hình và nhấp vào phím tắt 'khởi động lại trình khám phá', 'khởi động lại trình khám phá ngay bây giờ' và bạn đã sẵn sàng. Dễ dàng sửa chữa nếu bạn vô tình nhấp chuột phải vào nó. Nếu bạn không thích menu start is back, bạn có thể gỡ cài đặt nó khỏi bảng điều khiển, nhưng nó sẽ tăng tốc thời gian khởi động, sử dụng ít RAM hơn và tăng tốc trải nghiệm windows tổng thể của bạn, vì vậy tôi khuyên bạn nên cài đặt nó. Bạn vẫn có thể nhấp chuột phải vào nút start trung ương, cho tất cả các tùy chọn trình đơn ngữ cảnh (task manager, cài đặt, Device Manager, vv)"

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Bản này nhìn có vẻ ngon nè
"FBConan nói Tôi phát hiện ra hai vấn đề: nếu bạn nhấp chuột phải vào Nút Bắt đầu StartIsBack (ở bên trái của thanh tác vụ), nó sẽ làm cho thanh tác vụ của bạn ngừng hoạt động. Để làm cho nó hoạt động trở lại , chỉ cần nhấp chuột phải vào màn hình và nhấp vào phím tắt 'khởi động lại trình khám phá', 'khởi động lại trình khám phá ngay bây giờ' và bạn đã sẵn sàng. Dễ dàng sửa chữa nếu bạn vô tình nhấp chuột phải vào nó. Nếu bạn không thích menu start is back, bạn có thể gỡ cài đặt nó khỏi bảng điều khiển, nhưng nó sẽ tăng tốc thời gian khởi động, sử dụng ít RAM hơn và tăng tốc trải nghiệm windows tổng thể của bạn, vì vậy tôi khuyên bạn nên cài đặt nó. Bạn vẫn có thể nhấp chuột phải vào nút start trung ương, cho tất cả các tùy chọn trình đơn ngữ cảnh (task manager, cài đặt, Device Manager, vv)"
Chơi đi, khi cuộc đời còn cho phép. kk

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
win 11 ngon không bác có nhanh hơn win 10 không. có tối ưu phần mềm đồ họa không ta
Tùy thuộc cấu hình PC/laptop của bác
Bản Windows full link MS thì có yêu cầu cấu hình tối thiểu
Topic này là các bản mod cho máy tính cũ (lap/pc) có cấu hình tối thiểu RAM 2Gb, chip 2GHz

Tùy thuộc cấu hình PC/laptop của bác
Bản Windows full link MS thì có yêu cầu cấu hình tối thiểu
Topic này là các bản mod cho máy tính cũ (lap/pc) có cấu hình tối thiểu RAM 2Gb, chip 2GHz
máy mình đủ điều kiện lên rồi. quan trọng dùng cad, revit, lumion có ổn không nhỉ. nhanh hơn win 10 nhiều ko ấy

bachikho

Rìu Sắt
Cảm ơn bác đã test và chia sẻ.
1. Bác nên show các hình ảnh, video clip về: chiếm dụng ổ cứng ngay sau khi cài xong (đã full driver, chưa thêm gì), task manager, Windows Subsystem for Android, Dell Mobile Connect.... để đối chiếu với những gì Phoenix OS 11 làm được
2. Nếu có thể, bác viết 1 topic về version mod bác đang dùng, để anh em quyết định có chọn không?
Free nhưng mình có thông tin đầy đủ, thì lựa chọn sẽ phù hợp nhất với chính mình
tui cũng nói roài bác, test các bản mất chút ít time thoai, coi như thú vui, ko nên thần thánh hóa bản nào cả, tất cả các bản mod đều cùi hơn bản zin (cái này có thể khẳng định chắc chắn), chẳng qua cấu hình k đủ khỏe buộc phải xài mod thoai
còn ý kiến cá nhân (cũng như của nhiều người xài qua) thì spectre k gỡ các services đi như fbconan, chỉ disable nên với những ai cài nhiều app phục vụ công việc sẽ thấy spectre ổn định hơn (cần service nào có thể vào bật lại chứ fbconan gỡ đi thì bật vào đâu), còn nếu chỉ cài để nghịch thì tui k có ý kiến :)

calvinngo

Rìu Sắt
Oprekin vừa ra bản Lite 22000.318 bạn nào có link tải ko?

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
tui cũng nói roài bác, test các bản mất chút ít time thoai, coi như thú vui, ko nên thần thánh hóa bản nào cả, tất cả các bản mod đều cùi hơn bản zin (cái này có thể khẳng định chắc chắn), chẳng qua cấu hình k đủ khỏe buộc phải xài mod thoai
còn ý kiến cá nhân (cũng như của nhiều người xài qua) thì spectre k gỡ các services đi như fbconan, chỉ disable nên với những ai cài nhiều app phục vụ công việc sẽ thấy spectre ổn định hơn (cần service nào có thể vào bật lại chứ fbconan gỡ đi thì bật vào đâu), còn nếu chỉ cài để nghịch thì tui k có ý kiến :)
Bạn nói chuẩn, mỗi người sử dụng tùy theo công việc, việc chọn win chứ win không thể dành cho tất cả.
Bạn thử bản này chưa, nghe nói Windows 11 Enterprise có là SKU ăn Ram ít nhất họ nhà Windows 11.
Windows 11 Enterprise LTSC build 22000.282(with Store)

Sửa lần cuối:

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Bạn nói chuẩn, mỗi người sử dụng tùy theo công việc, việc chọn win chứ win không thể dành cho tất cả.
Bạn thử bản này chưa, nghe nói Windows 11 Enterprise có là SKU ăn Ram ít nhất họ nhà Windows 11.
bác nào upload bản Windows 11 Enterprise LTSC build 22000.282(with Store) lên host khác được không: fshare hay gg drive?

Load được rồi, mãi mới vào được link onedrive, tốc độ ok
Windows-11-Enterprise-LTSC-build-22000-282-with-Store-dungltcd-VNZ.png

Sửa lần cuối:

bachikho

Rìu Sắt
ko cần thử đâu bác, bản spectre có tool cho chuyển đổi qua lại giữa các version windows, ngó qua thấy có IoT Ent mà lười thử, cài cả đống app để làm việc thấy đang ổn định nên k muốn nghịch nữa :)
tui thấy xài spectre khá hay, vụ chạy android có sẵn tool, cứ làm theo hướng dẫn là xong, khỏi mệt đầu như bản phoenix

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
ko cần thử đâu bác, bản spectre có tool cho chuyển đổi qua lại giữa các version windows, ngó qua thấy có IoT Ent mà lười thử, cài cả đống app để làm việc thấy đang ổn định nên k muốn nghịch nữa :)
tui thấy xài spectre khá hay, vụ chạy android có sẵn tool, cứ làm theo hướng dẫn là xong, khỏi mệt đầu như bản phoenix
Thì do đang hóng vụ Windows 11 SE dành cho máy cấu hình yếu,

ae dev trong rum cũng dùng IoT Ent nên thử thêm bản cuối, các bản Lite mình đều dùng qua hết rồi, 2 phe và 2 đại diện là Spectre và Fbconan.

bachikho

Rìu Sắt
Thì do đang hóng vụ Windows 11 SE dành cho máy cấu hình yếu,

ae dev trong rum cũng dùng IoT Ent nên thử thêm bản cuối, các bản Lite mình đều dùng qua hết rồi, 2 phe và 2 đại diện là Spectre và Fbconan.
bản SE khó có thể xài để làm việc đc, có lẽ để xài bản spectre thoai bác, hiện tại thấy khá ổn