Chia sẻ - Từ khi dùng Ubuntu thì mình đã không có vài thứ như Rufus ( Bên thứ 3) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Từ khi dùng Ubuntu thì mình đã không có vài thứ như Rufus ( Bên thứ 3)

Long Sao

Junior Moderator
Từ khi sử dụng Ubuntu và Setting một chúc Custom thôi thì có nhiều cái mà mình không cần phải suy nghĩ. Việc write usb boot iso creator và ảo hóa USB/ ISO....... Trở thành vấn đề dễ dàng. Các công cụ anh chị em có thể xem trong hình. Mình chụp khi check usb để tạo USB Boot cài đặt Ubuntu 24.04 LTS mới nhất ( Cài mới cho khỏe

Bộ Côngn Cụ.png

Bộ Công Cụ.png

Long Sao

Junior Moderator
Giải nén là nguyên bản mà bạn, không có gì kém hoàn thiện cả. Nhưng lại linh hoạt hơn là dùng setup.exe​
Có lẽ là vậy. Mình thì mình vẫn đã cài đặt phiên bản mới nhất của Ubuntu 24.04. LTS rồi giờ đang chờ để có thể nâng cấp ổ cứng cài lại lần nữa là xong. Mọi việc khá nhanh gọn.

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
Mình thích dùng Debian (gồm bản Desktop và Server) vì nhẹ và bảo mật hơn Ubuntu.

mrJaden

Rìu Bạc
Mình chính ra mới cài và thử qua ubuntu chắc đc nửa ngày là max, còn đâu nhảy qua popos, và giờ khả năng stick với arcolinux (arch former) luôn r

Long Sao

Junior Moderator
Mình chính ra mới cài và thử qua ubuntu chắc đc nửa ngày là max, còn đâu nhảy qua popos, và giờ khả năng stick với arcolinux (arch former) luôn r
Thực ra bác mới nữa ngày là cao thì hơi nhanh so với thực tế đó nhé. nên sử dụng với việc sử dụng nhiều hơn để đánh giá toàn diện hơn và rõ ràng hơn chứ mới nữa ngày sao đủ để mà đánh giá và biết nó tốt, Pop!OS thì thực tế cũng rất hay nhưng mức độ ổn định thì chưa chắc đâu ạ. còn về Arco Linux (Arch FOrrmer) thì mình chưa thử vì không muốn rối nùi vào bên trong nhưng nếu cần có thể sẽ thử Pop!OS nếu Ubuntu không làm thỏa mãn nhu cầu cá nhân. Chỉ là hiện tại nhu cầu cá nhân của mình Ubuntu đáp ứng rất tốt nên không có phải tìm phiên bản khác để này nọ

mrJaden

Rìu Bạc
Thực ra bác mới nữa ngày là cao thì hơi nhanh so với thực tế đó nhé. nên sử dụng với việc sử dụng nhiều hơn để đánh giá toàn diện hơn và rõ ràng hơn chứ mới nữa ngày sao đủ để mà đánh giá và biết nó tốt, Pop!OS thì thực tế cũng rất hay nhưng mức độ ổn định thì chưa chắc đâu ạ. còn về Arco Linux (Arch FOrrmer) thì mình chưa thử vì không muốn rối nùi vào bên trong nhưng nếu cần có thể sẽ thử Pop!OS nếu Ubuntu không làm thỏa mãn nhu cầu cá nhân. Chỉ là hiện tại nhu cầu cá nhân của mình Ubuntu đáp ứng rất tốt nên không có phải tìm phiên bản khác để này nọ
Mình thích cái gì nó k quá đại chúng như ubuntu, accro thì đc cái admin chăm chỉ ra video guides, tutorial nhiều, channel tele cũng sôi động, mình học đc khá nhiều từ đây, dù mình là chuyên hoá

Long Sao

Junior Moderator
Mình thích cái gì nó k quá đại chúng như ubuntu, accro thì đc cái admin chăm chỉ ra video guides, tutorial nhiều, channel tele cũng sôi động, mình học đc khá nhiều từ đây, dù mình là chuyên hoá
Ubuntu cũng không đại chúng mà. mình đang dùng Ubuntu nên mới chia sẽ thôi vì mình thấy phù hợp với bản thân thôi mà