Tin Buồn - Vĩnh Biệt anh Nguyễn Mạnh Thắng ( Phi Long Phong Vân)

Administrator

Tin Buồn

Hôm nay mình mới nhận tin anh Nguyễn Mạnh Thắng ( Phi Long Phong Van) đã qua đời cách đây 3 tháng vì ung thư. (Bạn Phạm Thi một thành viên thân thiết với anh chia sẻ anh mất vì ung thư dạ dày.)

Anh Thắng tham gia sinh hoạt tại diễn đàn từ Dec 31, 2018. Tham gia quản lý tại khu vực Kích Hoạt Windows, Office Miễn phí.
Anh Thắng Sinh năm: 1978
Sinh thời ,anh sống và làm việc ở TpHCM, anh sử dụng tài khoản tại diễn đàn là Phi Long Phong Vân , tài khoản Fb là Tiêu Hồn Tử
Tên thật của anh là Nguyễn Mạnh Thắng.

https://vn-z.vn/members/phi-long-phong-van.48854/

Anh Thắng có nhiều đóng góp xây dựng diễn đàn Vn-Zoom, đã giúp đỡ rất nhiều thành viên diễn đàn có cơ hội sử dụng , trải nghiệm Windows, Office, cũng như chia sẻ nhiều kiến thức công nghệ tin học với tất cả mọi người.
Do mọi thông tin của anh đều được bảo mật riêng tư nên BQT không nắm được thông tin cũng như gửi được lời chia buồn đến gia đình. Bạn Phạm Thi tìm mãi mới thấy một tấm hình nhỏ của anh.

Phim lễ tang Anh Nguyễn Mạnh Thắng

Xin Vĩnh Biệt Anh.

R.I.P Rest In Peace !

Trả lời

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Một người bạn trẻ của tôi đã ra đi, thật buồn. Chỉ biết cầu nguyện cho anh ấy thanh thản ra đi.

Trước đây theo dõi diễn đàn anh ấy hăng hái giúp đở các thành viên và anh ấy có lộ ra câu: "...bạn gởi nhanh... bao tử tôi đang đau" là bản thân tôi dự báo biết có chuyện chẳng lành rồi, trò chuyện riêng với anh ấy thì càng rõ hơn, kể cả khi mọi người tiêm vaccin ngừa covid thì anh ấy dứt khoát không tiêm là tôi đoán chắc mình sắp phải chia tay anh bạn trẻ này rồi. Buồn lắm.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Vĩnh biệt bạn @Phi Long Phong Van!
Một người đầy nhiệt huyết với forum và nhiệt tình giúp đỡ member.
Topic Hỗ trợ kích hoạt Office 2019 qua Teamviewer - Bạn ấy ứng trực hầu như all time.
Thời gian sau Tết 2022 vài tháng thấy bạn ấy vắng hẳn, rồi cũng nghe mọi người hỏi thăm qua lại, nhưng không có thông tin hồi đáp gì.
Tôi và bạn Thắng cũng khá thường Inbox qua lại, nhưng thấy bạn ấy giữ im lặng nên cũng tôn trọng sự riêng tư, mãi tới khoảng hơn 1 tháng trước mới Inbox hỏi thăm mà cũng không có hồi âm, mới chia sẻ với bác @Sec0. Bác @sec0 cũng dự liệu có chuyện chẳng lành.
Mãi tới hôm nay mới có tin về bạn ấy.
Thật là đau buồn và tiếc thương.

tranvantung

Búa Gỗ
lúc trước tôi cũng từng tham gia kích hoạt windows, office by phone những cũng chưa từng biết anh này, thôi chia buồn nhé

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Em thật sự buồn vì nghe tin này, bởi vì từ trước đến giờ anh ấy hỗ trợ em rất nhiều. ( cứ tưởng ổng trẻ hơn nhiều so với năm sinh 1978)
Mong admin Vinh tìm hiểu xem anh ấy ở quận mấy, vị trí anh ấy yên nghỉ ở đâu để mọi người cùng tưởng nhớ.
Em sinh hoạt ở vnz rất lâu, em học hỏi được rất nhiều, nhưng đặc biệt quý mến 2 người, một người rất lớn tuổi nhưng em luôn gọi là anh, mặc dù có đổi nickname nhưng e nhận ra liền, và người thứ 2 là anb Phi Long Phong Vân, nhẹ nhàng, tình cảm, ấm áp, ... em cần key win hay office là anh ấy hỗ trợ liền, vì anh ấy luôn biết rằng tui xin xỏ là để làm cho 1 cộng đồng giáo viên bớt xài Cr@ck.
Hic hic.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xin chia buồn, tạm biệt anh!
Mình thì ít khi trực ở diễn đàn nhưng khi online là sẽ thấy mặt anh, anh cũng hay phản hồi mọi bình luận của mình và cũng hay thảo luận cùng. Đa số mọi ngừoi tham gia thường xuyên sẽ biết nhau.
Lâu nay thì không thấy đâu nữa, cũng không để ý, cứ nghĩ bận việc gì mà ai ngờ.
R.I.P!

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Tôi mới biết được tin buồn này, qua nói chuyện với anh (Phi Long Phong Vân) tôi được biết anh bị đau bụng nhưng không biết mức độ nặng nhẹ của bệnh, tôi rất lấy làm tiếc về tin này. coi anh Nguyễn Mạnh Thắng như một người bạn mặc dù chúng tôi gặp vấn đề về ngôn ngữ và google dịch

Anh Nguyễn Mạnh Thắng (Phi Long Phong Vân)
lời chia buồn của tôi đến tất cả gia đình và bạn bè của anh ấy
Tôi hy vọng bạn được hạnh phúc bất cứ nơi nào bạn đang có
một người bạn từ Tây Ban Nha
{hug}{hug}{hug}{hug}{hug}{hug}{hug}{hug}{lay}{lay}{lay}{lay}{lay}{EMO_038}