Hỏi/ Thắc mắc - THẮC MẮC SỐ LƯỢNG THIẾT BỊ CÀI ĐẶT TRÊN MICROSOFT 365 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc THẮC MẮC SỐ LƯỢNG THIẾT BỊ CÀI ĐẶT TRÊN MICROSOFT 365

Em có 02 laptop và 01 PC. Các bác cho e hỏi, hiện tại e đang sử dụng gói office 365 (gói Family - mua chung) e thấy Microsoft bảo là: "Bạn có thể cài đặt Microsoft 365 Family hoặc Personal, trên tất cả các thiết bị của mình và đăng nhập vào năm thiết bị cùng một lúc-có nghĩa là bạn có thể sử dụng các ứng dụng Office cho dù bạn đang ở đâu hoặc đang sử dụng thiết bị nào. Các sản phẩm này bao gồm PC, máy Mac, máy tính bảng và điện thoại" Vậy là e có thể dùng tài của e để kích hoạt bản quyền cho 02 Laptop và PC của mình, miễn sao không quá 5 thiết bị là đươc đúng k ạ? Mình kích hoạt nhiều quá có bị block acc k ạ? Em cảm ơn

rongden241

Gà con
Em có 02 laptop và 01 PC. Các bác cho e hỏi, hiện tại e đang sử dụng gói office 365 (gói Family - mua chung) e thấy Microsoft bảo là: "Bạn có thể cài đặt Microsoft 365 Family hoặc Personal, trên tất cả các thiết bị của mình và đăng nhập vào năm thiết bị cùng một lúc-có nghĩa là bạn có thể sử dụng các ứng dụng Office cho dù bạn đang ở đâu hoặc đang sử dụng thiết bị nào. Các sản phẩm này bao gồm PC, máy Mac, máy tính bảng và điện thoại" Vậy là e có thể dùng tài của e để kích hoạt bản quyền cho 02 Laptop và PC của mình, miễn sao không quá 5 thiết bị là đươc đúng k ạ? Mình kích hoạt nhiều quá có bị block acc k ạ? Em cảm ơn
tối đa 5 thiết bị

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mấy cái này trang chủ có nói rõ hết rồi mà, bạn tìm đọc là thấy thôi.

Bạn làm chủ fam thì ok, còn bạn là thành viên thì kích hoạt nhiều hơn 1 thiết bị là ăn gian rồi.

naroto

Thành viên BQT
sao lại là ăn gian, mỗi người 5 máy, 1Tb onedriver
6 người tổng max 30 máy
chả có gian lận gì ở đây hết
Không đúng, mỗi người 1TB Onedrive. Cùng lúc sử dụng có 5 thiết bị kìa, ở đâu 30 thiết bị.

Tuc Vang

Rìu Sắt
Không đúng, mỗi người 1TB Onedrive. Cùng lúc sử dụng có 5 thiết bị kìa, ở đâu 30 thiết bị.
Mỗi tài khoản ghép chung gia đình được xài tối đa cho mỗi tài khoản là 5 thiết bị chứ bạn. Gia đình mình sử dụng mỗi tài khoản login vào 2-3 thiết bị mà. Trong thời gian làm việc thì 6 tài khoản vẫn xài được bình thường, đâu có bị báo quá số lượng thiết bị đâu.

naroto

Thành viên BQT
Mỗi tài khoản ghép chung gia đình được xài tối đa cho mỗi tài khoản là 5 thiết bị chứ bạn. Gia đình mình sử dụng mỗi tài khoản login vào 2-3 thiết bị mà. Trong thời gian làm việc thì 6 tài khoản vẫn xài được bình thường, đâu có bị báo quá số lượng thiết bị đâu.
Nếu xác nhận đúng là 30 thiết bị mình mới tin.
Mình thì mình thấy MS công bố như vậy. Không lẽ tính năng đáng giá như thế mà MS giấu hoặc mập mờ đi.

bungbao

Rìu Chiến Bạc
Nếu xác nhận đúng là 30 thiết bị mình mới tin.
Mình thì mình thấy MS công bố như vậy. Không lẽ tính năng đáng giá như thế mà MS giấu hoặc mập mờ đi.
Mỗi tài khoản thành viên trong fam sẽ có 1TB onedrive có thể dùng để kích hoạt cho 5 thiết bị, không phải là tất cả thành viên chỉ có 5 slot chia nhau để sử dụng ( mình hiện sở hữu vài fam, mỗi thành viên dùng vài thiết bị thoải mái)

ln2toan

Búa Gỗ Đôi
theo như mình biết thì tài khoản có 5 người trong nhóm gia đình mỗi người trong nhóm gia đình được login kích hoạt được 5 thiết bị vậy là tổng là 25

naroto

Thành viên BQT
Mỗi tài khoản thành viên trong fam sẽ có 1TB onedrive có thể dùng để kích hoạt cho 5 thiết bị, không phải là tất cả thành viên chỉ có 5 slot chia nhau để sử dụng ( mình hiện sở hữu vài fam, mỗi thành viên dùng vài thiết bị thoải mái)
theo như mình biết thì tài khoản có 5 người trong nhóm gia đình mỗi người trong nhóm gia đình được login kích hoạt được 5 thiết bị vậy là tổng là 25
Các bạn đã đúng, mình đã sai rồi!
MS không nói rõ trong phần mô tả sản phẩm MS 365 Family, chỉ nói rõ ở phần Quản lý các ứng dụng Office và Microsoft 365.
Link ở đây:

Bạn chủ topic có thể vào link trên đọc là hiểu rõ, đầy đủ chi tiết nhất nhé.

quadensatgai

Rìu Sắt
MS không nói rõ trong phần mô tả sản phẩm MS 365 Family, chỉ nói rõ ở phần Quản lý các ứng dụng Office và Microsoft 365.
Link ở đây:

nói chung giá vậy là quá hời, 1 người join rồi share lại cho những người khác thì không đáng là bao.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Link ở đây:

nếu 1 tài khoản kích hoạt được cho 5 thiết bị khác nhau thì bản thân lưu trữ online onedrive một thân gánh cho 5 thiết bị kia kích trên cùng 1 tài khoản đúng không ad @naroto?

ghost_tuyen

Rìu Vàng
nếu 1 tài khoản kích hoạt được cho 5 thiết bị khác nhau thì bản thân lưu trữ online onedrive một thân gánh cho 5 thiết bị kia kích trên cùng 1 tài khoản đúng không ad @naroto?
Đúng rồi đó bác. 1 tài khoản family sẽ có 5 slot và mỗi một slot lại kích hoạt được trên 5 thiết bị online cùng lúc. Vì vậy với 1 slot thì onedrive sẽ dùng chung cho 5 thiết bị kia luôn (không chia được). Chỉ có onedrive giữa các slot mới khác nhau thôi.