Nhờ tư vấn - Nén folder trên Google Drive | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nén folder trên Google Drive

conthula

Búa Gỗ
Chào mọi người!

Tình hình là em có ba tải khoản.

Tài khoản A: Mega.nz có khoảng 5tb dữ liệu, gồm nhiều thư mục con khác nhau. Bên trong mỗi thư mục có nhiều file.

Tài khoản B: tài khoản onedrive 365.

Tài khoản C: google drive trường (Unlimited)

Nhu cầu của em là chuyển toàn bộ dữ liệu ở Mega sang Onedrive, tuy nhiên không duy chuyển theo dạng thư mục, mà thự mục cần phải được nén lại trước khi chuyển sang Onedrive.
Ví dụ: ở mega em có folder ABC. thì khi chuyển sang Onedrive sẽ có tệp ABC.rar.

Sau nhiều hồi mày mò thì em đã đăng ký một tài khoản Multcloud (Unlimited) để copy toàn bộ từ mega sang google drive, sau đó cố dùng google colab để nén folder lại và copy sang lần 2 sang Onedrive.

Tuy nhiên gặp một số vấn đề:
- Multcloud hiện tại đang dừng ở 50 % (Sau một ngày), không hiểu là đã đạt giới hạn của google drive hay sao
- Không nén được bằng google colab.
- Google colab đầy disk ram khi chạy nhiều lệnh

Mọi người có thể tư vấn hoặc đề xuất dịch vụ phù hợp (viết bot, server...) để phục vụ nhu cầu của em không
Xin cảm ơn và hậu tạ!!!

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
chỉ với 5tb dữ liệu mình đề xuất dùng 1 ổ cứng di động hoặc hdd > 5tb tải hết về, rồi thao tác trên ổ cứng
hoặc tải từng thư mục mega ở dạng nén, tự mega sẽ nén rồi tải về máy, chỉ định thư mục lưu file là onedrive, vậy là sau khi tải về xong thì onedrive tự đẩy lên lại

conthula

Búa Gỗ
chỉ với 5tb dữ liệu mình đề xuất dùng 1 ổ cứng di động hoặc hdd > 5tb tải hết về, rồi thao tác trên ổ cứng
hoặc tải từng thư mục mega ở dạng nén, tự mega sẽ nén rồi tải về máy, chỉ định thư mục lưu file là onedrive, vậy là sau khi tải về xong thì onedrive tự đẩy lên lại
Cảm ơn bác, nhưng dữ liệu của mình kiểu còn phát sinh sau này nữa ạ. Mỗi tháng phát sinh chắc khoảng 500gb.
5tb tải về rồi nén rồi up lên lại cũng khổ ấy bác...
Hic

conthula

Búa Gỗ
Mọi người có dịch vụ nào có thể làm được việc như em yêu cầu thì có thể inbox tư vấn cho em ạ. Ai đi qua cho em xin giới thiệu với