Lộ hộp bán lẻ CPU Intel Core i9-14900KS, giá xấp xỉ 765 USD

VNZ-NEWS
Vn-Z.vn Ngày 01 tháng 03 năm 2024, Theo nguồn tin từ tài khoản X Twitter @ I_Leak_VN mới đây đã đăng dòng tweet tiết lộ vỏ hộp phiên bản bán lẻ Intel Core i9-14900KS . Sản phẩm này được tìm thấy tại một kho hàng ở Việt Nam nhưng không rõ Intel đã phân phối hàng đến các kênh bán lẻ hay chưa.

I_leak_VN cũng cho biết giá nội địa tại VN của dòng vi xử lý này là khoảng 765 USD

Intel Core i9-14900KS cũng xuất hiện trên nhiều kênh bán hàng thương mại điện tử khắp thế giới. Tại kênh DirectDial ở Canada , vi xử lý này có giá 1.005 đô la Canada , một số kênh TMDT khác lại có mức giá 970,99 đô la Canada ; mức giá tại thị trường Pháp là 768,34 euro.

Các nguồn tin trên mạng xã hội từng cho biết thông số kỹ thuật Intel Core i9-14900KS, khẳng định tần số turbo của bộ xử lý này có thể đạt tới 6,2 GHz, trở thành bộ xử lý đầu tiên của Intel có tần số turbo vượt quá 6,0 GHz.

Intel Core i9-14900KS sẽ được trang bị cấu hình 24 nhân “Tetracosa-core”, bộ đệm L2 32 MB, bộ đệm L3 36 MB và GPU UHD 770 tích hợp.

• Like
haivu Reactions: haivu
Trả lời

Handrf

Kiếm đá
xung cao nóng vậy thì tản nào chịu nổi nhỉ? chắc lên sóng để lấy top 1 server thôi

vangtrangcodon

Búa Gỗ
xung cao nóng vậy thì tản nào chịu nổi nhỉ? chắc lên sóng để lấy top 1 server thôi
Chip thế hệ 14 nó giảm công suất điện áp xuống vừa tiết kiệm điện vừa đỡ nóng hơn các đời tiền nhiệm rồi bạn ơi. Trong quá trình dùng thực tế nếu nóng quá thì tháo ra ngâm nước hạ nhiệt cũng được mà {big_smile}

staur2

Gà con
Xin lỗi vì đã làm phiền vì mình để đây 1 bình luận chỉ để lấy điểm bài viết ạ

vangtrangcodon

Búa Gỗ
Xin lỗi vì đã làm phiền vì mình để đây 1 bình luận chỉ để lấy điểm bài viết ạ
Thiếu gì chủ đề để bạn bình luận đâu bạn ơi? Sao phải khổ tới mức này? {big_smile}

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Chip thế hệ 14 nó giảm công suất điện áp xuống vừa tiết kiệm điện vừa đỡ nóng hơn các đời tiền nhiệm rồi bạn ơi. Trong quá trình dùng thực tế nếu nóng quá thì tháo ra ngâm nước hạ nhiệt cũng được mà {big_smile}
với lại chắc gì 24/7 sài full hiệu năng cao . Ps chắc sài đc vài % cho tab vụ cơ bản quá

vangtrangcodon

Búa Gỗ
với lại chắc gì 24/7 sài full hiệu năng cao . Ps chắc sài đc vài % cho tab vụ cơ bản quá
Nói chung thế hệ 14 nó nhiều nhân với đa luồng hơn các đời trước, có tăng xung lên cao bảo nóng thì cũng nóng thật, nhưng bảo nóng tới mức không chấp nhận được thì em cũng không tin cho lắm.

Mà em cá là ông nào lắp con chip kia chẳng có ông nào máy không tản nhiệt xịn, phòng để máy không lắp điều hòa cả, chưa kể công nghệ chip đời 14 như em đã trình bày ở trên bảo nóng quá sức chịu đựng thì càng không thể.

Nên tóm váy lại là nóng không phải là vấn đề, quan trọng là nó có ngon hay không thôi vì so riêng thấy con 14900 so với 13900 qua nhiều luồng thông tin "rì viu" thấy nó không đột phá gì nhiều, chỉ được cái ăn ít điện hơn, đỡ nóng hơn phù hợp hơn cho các cụ laptop gaming.

Em đang có thuyết âm mưu khả năng là chip 13 vẫn nhiều nên bóp hiệu năng 14 xuống, bán bớt 13 đi là nó lại cập nhật phần mềm để 14 bung lụa triệt để. Có thế thôi.

Còn xài tới i9 14 thì thời điểm giờ thì có 3 dạng: Thừa tiền, gà gô (như em) và những người thật sự cảm thấy nó cần thiết cho công việc của bản thân. Chứ đọc báo lướt web với đội hay nhìn màn hình tay cầm khăn giấy thì cũng không cần lắm.

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Nói chung thế hệ 14 nó nhiều nhân với đa luồng hơn các đời trước, có tăng xung lên cao bảo nóng thì cũng nóng thật, nhưng bảo nóng tới mức không chấp nhận được thì em cũng không tin cho lắm.

Mà em cá là ông nào lắp con chip kia chẳng có ông nào máy không tản nhiệt xịn, phòng để máy không lắp điều hòa cả, chưa kể công nghệ chip đời 14 như em đã trình bày ở trên bảo nóng quá sức chịu đựng thì càng không thể.

Nên tóm váy lại là nóng không phải là vấn đề, quan trọng là nó có ngon hay không thôi vì so riêng thấy con 14900 so với 13900 qua nhiều luồng thông tin "rì viu" thấy nó không đột phá gì nhiều, chỉ được cái ăn ít điện hơn, đỡ nóng hơn phù hợp hơn cho các cụ laptop gaming.

Em đang có thuyết âm mưu khả năng là chip 13 vẫn nhiều nên bóp hiệu năng 14 xuống, bán bớt 13 đi là nó lại cập nhật phần mềm để 14 bung lụa triệt để. Có thế thôi.

Còn xài tới i9 14 thì thời điểm giờ thì có 3 dạng: Thừa tiền, gà gô (như em) và những người thật sự cảm thấy nó cần thiết cho công việc của bản thân. Chứ đọc báo lướt web với đội hay nhìn màn hình tay cầm khăn giấy thì cũng không cần lắm.
chuẩn , công việc thì phải đầu tư bài bản hết rồi chứ thừa tiền mà sài ít thì cpu làm ít việc lắm vì căn bản cpu nó quá mạnh so với tab vụ cơ bản bạn ơi

vangtrangcodon

Búa Gỗ
chuẩn , công việc thì phải đầu tư bài bản hết rồi chứ thừa tiền mà sài ít thì cpu làm ít việc lắm vì căn bản cpu nó quá mạnh so với tab vụ cơ bản bạn ơi
Không sao, công việc ít, thừa tiền thì mua về để đấy sau bán lại cũng được {big_smile}