Google Play Books bổ sung hơn 300 sách điện tử miễn phí cho trẻ em | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Google Play Books bổ sung hơn 300 sách điện tử miễn phí cho trẻ em

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT

Google đã công bố một số bản cập nhật mới cho cửa hàng sách kỹ thuật số của mình, Google Play Books. Đầu tiên, kênh YouTube của nó hiện bao gồm các bản xem trước sách nói miễn phí cho hàng nghìn đầu sách ở các thể loại khác nhau. Như hiển thị trên kênh YouTube của Google Play Sách, thời gian chạy bản xem trước sách nói có thể dao động từ vài phút đến hơn một giờ, tùy thuộc vào tên sách.

Tuy nhiên, gã khổng lồ tìm kiếm nói thêm rằng những mẫu âm thanh này đã có sẵn thông qua các ứng dụng dành cho Android, iOS và web. Ở đó, bạn có thể thêm những tựa sách bạn muốn đọc vào danh sách yêu thích của mình và lưu chúng để đọc sau.

Ứng dụng Google Play Sách dành cho Android hiện bao gồm một phần mới có tên "Sắp tới" trong tab Thư viện, nơi bạn có thể tìm thấy tất cả các đơn đặt hàng trước của mình ở một vị trí trên lịch. Bạn có thể lọc các tiêu đề này dựa trên tác giả hoặc thể loại cụ thể.

Google đã giải thích trong một bài đăng trên blog rằng phần Sắp tới cũng cho phép bạn cập nhật các bản phát hành mới. Nó nói thêm rằng phần này cũng có thể chứa những cuốn sách có sẵn để đặt hàng trước từ các tác giả và bộ sách mà bạn đã thể hiện sự quan tâm trước đây.

Công ty cũng đã thực hiện một số bổ sung mới cho trẻ em. Google Play Books đã giới thiệu hơn 300 cuốn sách điện tử phi hư cấu dành cho trẻ em tương thích với tính năng Đọc và Nghe. Trẻ em có thể sử dụng tính năng này để "nghe to toàn bộ sách điện tử trong khi các trang tự động lật".

Google cho biết những tựa sách điện tử mới này được cung cấp miễn phí. Hơn nữa, trong nỗ lực mang lại trải nghiệm đọc sách hấp dẫn hơn cho trẻ em, Google Play Books đã giới thiệu nhãn dán kỹ thuật số Reading Rewards.

Những nhãn dán này có sẵn cho sách dành cho trẻ em trong ứng dụng Play Sách trên Android hoặc Google Kids Space, được cấp cho trẻ khi chúng đạt được mục tiêu hoặc cột mốc đọc. Trẻ em có thể theo dõi các nhãn dán đã sưu tầm của mình và truy cập các giải thưởng từ thanh công cụ Kid Reader.

Hình ảnh từ Pexels