Hỏi/ Thắc mắc - Gõ bàn phím hiện lên thế này nhờ m.n giúp em với ! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Gõ bàn phím hiện lên thế này nhờ m.n giúp em với !

Whale

Rìu Chiến
Bạn up lên mỗi cái ảnh bé xíu nên mình cũng chằng biết nó là cái gì ?
- Có thể nó liên quan đến Trợ năng của Bàn phím. Bạn thử vào đây rồi chỉnh lại xem (chỉnh cả mấy cái tùy chọn khác nữa nhé) :

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
giúp thì cũng phải nói rõ ràng mới giúp được, không đầu không đuôi làm sao mà giúp?
cụ thể là nhấn nút gì, mở soft gì hoặc tổ hợp phím gì nó ra cái đấy, hoặc ít nhiều chụp cái ảnh cũng chụp hết màn hình + hết bàn phím xem như nào, system tray đang chạy cái gì

thuuong1309

Rìu Sắt
Nếu mình đoán không nhầm thì đây là bàn phím"OSK"(chẳng nhớ rõ) bàn phím ảo của windows kèm theo, Nếu đúng thì bạn cứ việc tắt cái keyboard ảo đó đi và nhìn góc dưới bên phải màn hình chuyển keyboard thành ENG là đánh chữ bình thường được thôi.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Theo suy nghĩ của mình thì bạn top gặp vấn đề "Khi gõ chữ thì nó tự động chuyển qua kiểu chữ có ô vuông bao quanh như hình".
Nếu đúng thì cách giải quyết dễ lắm. Bạn tìm vấn đề rồi xử lý vấn đề thôi. easy

p/s: Nhờ vả người khác thì nên có thành ý chút bạn. Đưa thông tin vấn đề gặp phải rõ ràng 1 xíu. Vào xem và trả lời người trả lời mình. Người khác hiểu bạn thì giải quyết vấn đề dễ, còn chưa hiểu bạn thì muốn cũng không giúp được.