Chia sẻ - Fshare Folder Fownloader - Công cụ lấy link download tập tin từ thư mục Fshare | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Fshare Folder Fownloader - Công cụ lấy link download tập tin từ thư mục Fshare

baoenzo

Búa Đá Đôi
1. Mở đầu

Xin chào các bạn, Fshare là một website lưu trữ rất nổi tiếng của Việt Nam. Việc tải file ở trên đây cũng khá dễ dàng nhưng đôi lúc lại hơi rắc rối nếu bạn tải nhiều file trong cùng 1 thư mục.

Trên mạng cũng có rất nhiều script để lấy link download trong folder fshare. Nhưng đa phần đều dùng python. Khá rắc rối với một số đối tượng người dùng.
Vì thế nên mình tạo 1 tool nhỏ để làm điều này. Chỉ cần nhập tài khoản (VIP) và nhập link folder vào là nó sẽ lấy link download cho các bạn. Tool sử dụng API của Fshare cung cấp.

2. Tính năng

Giao diện chính của chương trình:

Trước khi chạy thì các bạn mở file account.txt. Điền gmail và password vào.
Cấu trúc của file account.txt như sau
<gmail>,<password>,<apikey>
các bạn chỉ chỉnh sửa gmail và password, apikey để nguyên.

Link folder: Các bạn nhập link folder fshare vào đây. Lưu ý là tool hiện tại không lấy được các file trong thư mục con. Tức là trong thư mục chỉ có file , không có sub folder.
Get Link: Lấy link download.
Đổi tài khoản: Thay đổi tài khoản fshare.

Quét virus trên VirusTotal Và Kas
Trên VirusTotal thì nó báo dương tính giả thôi, các bạn đừng lo. Kas thì quét không ra vấn đề gì. Tool Get và Post API nên đôi khi quét ra vài lỗi bảo mật giả.

** Cách import link download vào IDM

3. Link tải

Ứng dụng được code trên .NET Framework 4.8, nếu không chạy được hãy cài .NET mới nhất.
Update:
- Tối ưu hóa ứng dụng.
- Cho phép chọn limit file. Tức là số lượng file của 1 lần get. Mặc định để 100.

Link:
Source Code mình sẽ update sau khi mình tùy chỉnh lại github.

4. Lưu ý

- Sau khi get được link thì hãy download ngay. Không nên để lâu vì nó sẽ mất session.
- Account bắt buộc phải VIP trở lên mới sử dụng được.
- Các lỗi về ứng dụng các bạn có thể báo ngay tại topic này.

- Code nhanh nên còn tí lỗi :v

Đây là tool chia sẽ miễn phí , không dùng cho mục đích thương mại và mình không chịu trách nhiệm với các rủi ro.

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
:rolleyes: mình thắc mắc tý. tại sao phải lấy link từ fsharetool chuyển sang IDM để tải, rõ ràng là với acc VIP thì tải cái nào cũng như cái nào, chẳng khác gì nhau luôn

mới đọc cứ tưởng tool getlink, hôm nào rảnh tôi lại chạy sang thread getlink fshare hỗ trợ anh em leach 1 tay.
để acc VIP không đây cũng chẳng làm gì

baoenzo

Búa Đá Đôi
:rolleyes: mình thắc mắc tý. tại sao phải lấy link từ fsharetool chuyển sang IDM để tải, rõ ràng là với acc VIP thì tải cái nào cũng như cái nào, chẳng khác gì nhau luôn

mới đọc cứ tưởng tool getlink, hôm nào rảnh tôi lại chạy sang thread getlink fshare hỗ trợ anh em leach 1 tay.
để acc VIP không đây cũng chẳng làm gì
Về cơ bản đây chỉ tool chỉ tiện khi tải các folder có nhiều file thôi. Bữa giờ mình tải phim nó nhiều tập quá nên tạo tool get cho nó lẹ, khỏi bấm nhiều chia sẽ lên xem biết đâu có anh em nào đó cần. Nó get ra link bỏ vào IDM cho tiện . Còn 1,2 file thì bấm thẳng tải trên web cho nó nhanh.;)

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Về cơ bản đây chỉ tool chỉ tiện khi tải các folder có nhiều file thôi. Bữa giờ mình tải phim nó nhiều tập quá nên tạo tool get cho nó lẹ, khỏi bấm nhiều chia sẽ lên xem biết đâu có anh em nào đó cần. Nó get ra link bỏ vào IDM cho tiện . Còn 1,2 file thì bấm thẳng tải trên web cho nó nhanh.;)
thằng uploader nào mà nó ác dữ, nó up series phim dài tập mà nó không để vào chung 1 folder :confused:

dien2708

Gà con
tool này còn sử dụng được không anh em, mình dùng acc mua bằng điểm thưởng nó báo lỗi.

baoenzo

Búa Đá Đôi
tool này còn sử dụng được không anh em, mình dùng acc mua bằng điểm thưởng nó báo lỗi.
Xem phần đính kèm 38533
Đã tìm ra nguyên nhân. Khi thư mục chứa các thư mục con thì tool nó lấy luôn link mấy thư mục đó dẫn tới lỗi. Để nghiên cứu fix

Sửa lần cuối:

dien2708

Gà con
Không biết phải đúng tài khoản vip mới được hay không? Mình tải cái mới nó cũng báo lỗi.

dien2708

Gà con
bạn đã nhập đúng tài khoản mật khẩu chưa đấy, này là lỗi không đọc được tài khoản mật khẩu
Tài khoản và mật khẩu đúng, mình thử nhập trên web thì vào được, mình nhập định dạng như này.
Ha tại tài khoản VipPoint nó khác tài khoản Vip.

baoenzo

Búa Đá Đôi
Mình vẫn xài vipoint từ đó tới giờ mà. Lỗi ở trên là nó không đọc được account. Lạ nhỉ. Bạn thử đưa link folder bạn định tải xem

dien2708

Gà con
Mình thử nhiều link mà nó báo lỗi đó
Một link mình thử tải mà không được

baoenzo

Búa Đá Đôi
Mình vừa thử link trên. Tool vẫn chạy ngon. Bạn thử tạo 1 acc fshare khác , rồi chuyển điểm qua thử xem sao.
Sửa đúng account trong file account.txt là chạy bình thường mà ta.
EX: [email protected],password,dMnqMMZMUnN5YpvKENaEhdQQ5jxDqddt

baoenzo

Búa Đá Đôi
Mình thử nhiều link mà nó báo lỗi đó
Một link mình thử tải mà không được
Mình cũng bị lỗi giống bác trên.Thử 2 cái tk vip vẫn bị báo lỗi
Bạn đã up lại tool rồi đấy. Bạn thử giúp mình xem được không.