Chia sẻ - Dành cho những ai đang muốn cài đặt và sử dụng các phiên bản Ubuntu mà không biết tải ở đâu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Dành cho những ai đang muốn cài đặt và sử dụng các phiên bản Ubuntu mà không biết tải ở đâu

Long Sao

Junior Moderator
Dưới đây là Link dành cho những ai đang có mong muốn tìm hiểu và tìm kiếm iso cài đặt của các phiên bản của Ubuntu từ LTS đến New Beta mới nhất và các phiên bản LTS ( Hỗ trợ lâu dài). Mình khuyên các bạn là nên tải file torrent để có thể tải về với ổn định và đỡ lag mạng khi tải nhé. Link đã có trong hình rồi do đó các bạn vào trong hình lấy link để tải nhé. Máy đời thấp thì nên dùng bản từ dưới 20.04 LTS nhé. Còn máy đời cao hơn chút thì có thể phải dùng đến bản 22.04 LTS nhé. Bản đời 86 và Legacy thì nên chọn bản có tầm từ 14 và 16 đến 18.04 LTS. Mình mới đây đã cài Legacy cho máy đời thấp và chỉ cài 16 và 18 thì cài 18.4 LTS mới ổn và có cài thử bản cao hơn là 23.4 thì lại không thành công. Sau đó từ 18.04 nâng cấp lên 20.04 LTS thì lại ok. Do đó Legacy các bạn nên chọn bản 18.04 đến 20.4 nhé. đâu điều kinh nghiệm mình chia sẽ vậy. Các bạn có thể tùy chọn từ 18 trở về trước thì có thêm 86 hoặc 64 tùy vào cấu hình máy nữa nhé

Sửa lần cuối:

trinhh

Búa Gỗ
mới làm quen Linux em dùng Ubuntu, sau thấy Mint cũng hay nên chuyển sang dùng, xa Linux cũng mấy năm rồi nhưng thấy bài liên quan là vào đọc :D

Long Sao

Junior Moderator
mới làm quen Linux em dùng Ubuntu, sau thấy Mint cũng hay nên chuyển sang dùng, xa Linux cũng mấy năm rồi nhưng thấy bài liên quan là vào đọc :D
Quá tuyệt vời. Mình thì chưa trải nghiệm quá nhiều nhưng mà cái cơ bản là mình dừng lại ở Ubuntu vì thấy cái đa dụng và ổn định cũng như cộng đồng của Ubuntu thuộc dạng mạnh nhất rồi. Do đó cái gì thì mình đã nghe qua khá nhiều và chỉ test 1 phát ăn ngay và không phải test nhiều. hiện đang dùng Ubuntu LTS mới nhất. Có thử bản New Beta mà thấy bất cập quá quá nhiều cái không hỗ trợ nên thôi chuyển về LTS để Ubuntu Pro dùng cho khỏe.