Hỏi/ Thắc mắc - Cách ẩn icon trên thanh taskbar??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách ẩn icon trên thanh taskbar???

thuuong1309

Rìu Sắt
Chào mọi người, Xin cho mình hỏi là có ai biết cách ẩn icon(biểu tượng phần mềm ) trên mục các ứng dụng đang chạy với windows không

Ví dụ : mình muốn ẩn biểu tượng skype chẳng hạn , anh em có cách nào để ẩn biểu tượng đó không, xin chân thành cảm ơn.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Phần lớn các app > Tắt khởi động cùng Windows thì sẽ không có Icon trên System Tray.
Một số ít app chọn Exit thì lần sau không khởi chạy nữa Phải chuột vào Icon > Thoát (Exit System Tray)
Một số app có tùy chọn Hiện/Ẩn Icon trên System Tray bạn có thể Tắt nó > Phải chuột vào Icon chọn setting > Tắt Icon on System Tray. Hay đại loại như vậy.
Còn lại các app không có tùy chọn > Thì cứ bật Khởi động cùng Windows thì nó sẽ xuất hiện.
Muốn tắt chắc phải vô registry lần mò tìm kiếm xem cho từng app.
Mà xưa nay chưa nghe ai có nhu cầu này cả (vừa chạy thường trú/vừa không có Icon)

thuuong1309

Rìu Sắt
Mà xưa nay chưa nghe ai có nhu cầu này cả (vừa chạy thường trú/vừa không có Icon)
Mình thật sự đang cần cái này , phải chi có cách nào vừa chạy đc phần mềm ẩn và không có icon thì tốt biết mấy.Dù là vào regedit chỉnh mình cũng phải làm . Xin cảm ơn

Quyenvq1

Rìu Sắt Đôi

Bạn vào đây tắt xem nó có giúp đc vấn đề của bạn ko?

Hamano Kaito

Moderator
cái này mình cũng làm rồi bạn, nhưng ko được
Bạn cho các icon vào vùng chứa biểu tượng ẩn. Sau đó ẩn cái vùng này đi là okey
Còn cái nào cần thì cho hiển thị dưới khay system

Vùng chứa biểu tượng ẩn

Còn chỉnh registry thì vào mục HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer này
Nhưng chỉnh thế nào thì chịu

malemkhoang

Rìu Chiến
@thuuong1309
Vấn đề là bạn hiểu sai ý nghĩa của việc ẩn icon của App trên Tray icons.
Khi một App trong danh sách có thuộc tính ẩn trên Tray icons là Off, điều đó không có nghĩa rằng nó không xuất hiện trên Tray icons, mà nó lặn vào trong, chỉ khi nào nhấn vào mũi tên của Tray menu thì mới nhìn thấy nó, chứ không phải là nó không hiển thị. Khi App không hoạt động, dĩ nhiên là nó không xuất hiện.
Làm như của @Hamano Kaito có lẽ ổn.​