This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Yêu cầu Game Xin nhờ các bác giúp đỡ em tìm lại game tuổi thơ với ạ !

VietAnh93

Gà con
Hồi xưa em có chơi game này mà giờ tìm không biết làm thế nào để tìm ra được, google cả ngày mà không ạ. Kính mong các bác giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
Ngày xưa tầm năm 2005 gì đó, em có ra quán mua đĩa CD game này về ( hình như tên game có chữ dynasty gì gì đó *không phải dòng dynasty warrior đâu ạ*), game này bên trong thì toàn tiếng trung thôi. Game play như sau ạ: Game lấy bối cảnh và nội dung về tam quốc, vào game thì nó cho cái thành nhỏ nằm ở 1 chỗ nào đó bản đồ, trong thành có các chỉ số về lúa, quân lính nhỏ, tướng quân. Mình sẽ điều quân này đi đánh thành khác. Nếu thua mà còn tướng quân còn HP thì chạy về thành hồi sức và hồi quân lính nhỏ. Nếu đi đánh thành khác thành công thì có thể chiêu tướng quân của tướng địch. Khi công thành thì có thành có 4 hướng ứng với 4 cổng, nhưng cũng có thành có 2 hướng ứng với 2 cổng. Có thể công 1 cổng bất kì hoặc công nhiều cổng một lúc. Khi công cổng thành được 1 lúc thì có tướng quân địch xuất hiện, tướng quân địch chém chém và có thể bớt chợt tung skill gây tụt máu nhanh. cũng có thể có Quân sư. Đợt đó em đánh thắng được thành chiêu được quân sư ( giống Gia cát lượng) 2 tướng giáp lá cà đánh nhau trước cổng thành, quân sư ở xa xài skill thì có hình bát quái ở chỗ 2 tướng quân giáp lá cà, một lúc sau tướng địch hết HP thua quỳ xuống, em được điều khiển tướng quân địch hết HP chạy về thành của mình. Chỉ khi đến khi chạy về thành của mình mới thành tướng quân của mình, nếu trên đường đi mà gặp địch nước khác nó cướp giữa đường mà chạy về thành của nó là thành tướng của nó. Cả tướng của mình cũng vậy hết HP mà chạy về thành mình kịp thì kịp thì ko bị cướp tướng quân nếu ko cũng bị mất tướng. Tướng của mình khi chạy về thành thì cổng thành sẽ tự mở để vào, nếu tướng của địch chạy ngay sát đít thì cũng có thể vào thành của mình. Khi tướng địch chạy vào thành của mình, nếu ko chống lại được tướng địch thì mình mất luôn cả thành, thường thì trong thành của em có 1 đống tướng khác nên địch chạy vào bị ăn hôi liền.
Mong các bác giúp em với ạ