This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ WinPE 10 KTV x64 Lite v1 556mb + v2 425mb - 2021 - Hỗ trợ máy tính nhanh cho KTV

Develop Computer

Rìu Sắt
Đã có link bản v1 570mb có chức năng Mount và Unmount nhé, hơi muộn, nếu bạn còn cần nè. mình không có thời gian nên update chậm.

Develop Computer

Rìu Sắt
mình cần bản boot như này để tích hợp cho nhẹ nên đã bắt tay vào làm, nhưng sau vài tháng phần mềm cũng cũ hơn rồi, bây giờ thế giới update nhanh lắm 👍

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
thank bạn đã chia sẻ, công nhận bạn làm WinPE ngon thật, mình chưa thấy bản WinPE nào mà file wim nhỏ đến như vậy. Bản v2 file wim chỉ có dung lượng 243MB. Mình thấy chỉ cần như vậy là đủ, vì WinPE mục đích cơ bản nhất phải cần túm lại là để Ghost, cài Win, sao chép dữ liệu khi hệ điều hành chính của mình chẳng may bị ngủm, còn có nhận card sound, card mạng internet mình ko cần vì nói thật khi đã ghost hay cài win mình ko rảnh để vào winpe lên internet hay nghe nhạc xem phim.

Nhưng mình có góp ý tại sao bản V2 bạn chỉ tích hợp driver iaStorVD.sys mà không có driver iaStorAC.sys, vì cả 2 driver này đều cần để hỗ trợ CPU Intel Gen 11.

Develop Computer

Rìu Sắt
Trước tiên cảm ơn bạn nhiều, ít người nhận ra nhiều điều phía sau bản WinPE mình muốn làm, Mình mất vài tháng để lọc file và nén cho nó nhỏ gọn như những người anh đi trước đã làm, còn việc Driver do mình thiếu sót, và mình ko có nhiều máy để kiểm tra, hẹn bạn ở những bản WinPE tiếp theo ạ, sẽ sớm thôi, trong năm nay, còn người ủng hộ mình sẽ còn suy nghĩ để làm tiếp 👍

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản v2 bị lỗi không chạy được lệnh ngoại trú bootrec nhé, dù trong thư mục system32 có file này.

Quangnhat13

Búa Gỗ
Mình vừa test thử trên con lap Thinkbook 14 AMD< thì không thấy nhận touchpad, còn lại vẫn ổn.

Thaosonyz1

Búa Gỗ
Thanks for your interest, please send me a private message.
Cái bản 556MB đó bác, chép vào Ventoy, boot ở chế độ UEFI thì vô tư, dùng rất tốt.

Nhưng khi boot ở chế độ Legacy thì lại bị lỗi bác nhé, kiểu như màn hình chia làm 2 phần, phần dưới đen xì, còn phần trên chỉ hiển thị 1 phần màn hình Desktop.

Nghi là bị xung đột driver, cấu hình Asus H81 + i3 bác nhé

Đã thử thay đổi độ phân giải màn hình nhưng hông được :v