This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

WinPE 10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2019.02.04 English version

haxoma

Rìu Vàng Đôi
đa số antivirus Linux có tiếng như KAS, ESET, DrWeb và tool check fix HDD đã tích hợp trong WinPE đủ dùng rồi bác @Hoang Duch2.cái này cháu nghĩ nên dành cho kỹ thuật viên chuyên nghiệp họ dùng bên mảng Linux thôi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
À bác cháu mình vào đâu để nói tiếp đây cháu? Mình nói chuyện không đúng chủ đề sẽ bị cấp trên khiển trách đó cháu ơi.

Le Duc 287

Rìu Vàng
gộp bản boot của Sergei vào anhdvboot mình từng hướng dẫn bác @Hoang Duch2 xong gộp bản bản Comss Boot USB vào luôn anhdvboot là được

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
gộp bản boot của Sergei vào anhdvboot mình từng hướng dẫn bác @Hoang Duch2 xong gộp bản bản Comss Boot USB vào luôn anhdvboot là được

Lâu quá bác quên cách làm rồi cháu, theo ý của bác @@sec0@haxoma, nếu muốn mở topic này thì vì trình độ bản thân kém cỏi, sợ mở ra rồi người ta chê cười mình. Bác @@sec0 hay cháu @haxoma tạo topic đi rồi tôi vào ủng hộ nhe.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
cháu trả lời chậm nên nghĩ cháu sẽ không tạo topic mới và không theo chủ đề Comss Boot USB đâu bác @Hoang Duch2 nhưng chia sẻ kiến kiến thức cho topic nào trên diễn đàn này thì cháu sẽ bình luận.bản 9/6/2029 Sergei Strelec Boot nghe người dùng phản ánh trên trang chủ dùng rất tốt không bị dính lỗi khen ngợi rất nhiều.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

À vậy mình chờ xem bác @@sec0 có ý kiến thế nào nhé cháu, ý của bác là không nói hẳn một usb boot nào mà chủ đề này là tổng hợp các loại boot chưa có trên diễn đàn. Có boot nào mới thì giới thiệu lên, mổ xẻ nó ra xem nó có cái gì trong đó, chẳng hạn như cái Comss usb boot này, bác đã load về và tạo boot nhưng nó boot lên chưa đầy đủ. Ai làm sao ma boot lên được thì chia sẻ lại cho các bạn khác cùng biết. Bên này bác mới chỉnh lại từ ProcessPBR với Syslinux thì nó boot OK bên máy Legacy, bác chưa thử lại bên máy UEFI thành ra không nói được.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Về mảng boot cứu hộ tôi không rành , do đó bác cứ tạo 1 topic về Thảo luận các loai boot cứu hộ . Bác lập topic là hợp lý nhất .
ban đầu thì chỉ là nội dung gợi ý , nhưng tôi nghĩ topic sẽ nóng dần lên thôi . Vì hiện nay trong rum cũng có nhiều bác hồ hỡi với loại cứu hộ và trên mạng cũng xuất hiện nhiều hình thức boot khác nhau vì vậy 1 topic thảo luận ra đời là điều hợp lý rồi . Càng hợp lý hơn khi bác là người khởi xướng

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi cảm ơn bạn đã động viên tôi, chắc phải tạo thêm topic tổng hợp để thảo luận các loại boot cứu hộ khác, tôi thì tài hèn sức mọn nhưng tôi tin là có các bạn Pro thông cảm sẽ vào để hổ trợ thêm.
Tôi cũng xin gửi lời cảm ơn đến bạn chủ topic đã cho chúng tôi có dịp bàn luận ngoài chủ đề. Bản Sergei thì tôi thấy tác giả update liên tục nên topic này của bạn vẫn còn " hot " dài dài.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
đối với các loại boot cứu hộ Linux thì Rufus là tạo boot chuẩn nhất đó bác @Hoang Duch2.bác tạo boot Comss Boot bằng tool gì?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sửa lần cuối:

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
bác @Hoang Duch2 có thể cho con xin 1 hướng dẫn chi tiết để boot usb trên mấy hệ điều hành như Linux, Ubuntu được không ạ?
Lâu lắm rồi con không vọc bên hệ điều hành đó ạ?
Nếu có thì cho con xin hướng dẫn
Con cảm ơn bác trước ạ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Rủi quá cho cháu rồi, bác không rành về Linux cháu ơi, cháu chờ xem có bạn Pro nào vào giúp cháu không nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cảm ơn cháu nhé, bác mới làm thử với ATI2020 thì OK như hình:

thi 2b

Còn cái Terabyte image for Linux thì bác chưa tìm ra link free, có link free nhưng nó giới hạn 30 ngày, boot thử vào thì nó hiện luôn không qua menu Grub2 nữa nên bác không thích .

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
key đây bác , bên topic terabyte tôi có up key đó bác
View hidden content is available for registered users!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
key đây bác , bên topic terabyte tôi có up key đó bác
No quote

Bạn ơi, tôi load về không phải chạy nó mà load về file iso Terabyte Image For Linux để extract vào cái folder, Tôi có thấy cái folder này trong file load về, nhưng khi extract vào và boot thì nó vô trực tiếp luôn. Ý tôi muốn là nó vào menu Grub2 của Sergei trước rồi mình chọn nó mà boot đó bạn:

Bạn đợi chút tôi boot lại vào máy ảo rồi gửi hình tiếp cho bạn xem........