This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Windows Explorer chiếm RAM khi refresh desktop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hamano Kaito

Moderator
Chắc bạn ấy nghiện linux rồi. Thấy hay thì share nhưng hơi lố
Vâng ạ. Mình cũng đâu ghét Windows đâu. Chỉ là nó bất tiện vô số thứ
Ô sờ kê bạn ! Mình cũng thấy linux vậy luôn đó

Hamano Kaito

Moderator
Ngoài cái việc ít người dùng so với windows nên hacker ít viết virus cho hđh này ra còn cái gì hay hơn ko bác. Có pic nào chi tiết share cho ae cảm nhận với.
Mã nguồn mở có thể tự tùy biến source (chà nói mã nguồn chứ thật sự thì nhìn vào biết gì chết liền ). App đa số điều free
Tặng thêm cái làm gì cũng cần lệnh. Hồi trước là vậy sau này thì "đỡ" hơn rồi
--
Nhớ hồi xưa có học qua OS linux. Cài vào tường có UI như Win nhưng ko, đen thui toàn gõ lệnh ko
Y chang như Win SV bản lệnh vậy đấy

Long Sao

Junior Moderator
Ngoài cái việc ít người dùng so với windows nên hacker ít viết virus cho hđh này ra còn cái gì hay hơn ko bác. Có pic nào chi tiết share cho ae cảm nhận với.
Tiết kiệm quá trời chi phí. ngoài việc nằm ngoài vòng virus, hacker không mặn mà nhiều lý do ra. Thì có quá nhiều thứ không phải cài thêm bên 3 và không lo bản quyền gì thêm. Ví dụ trình giải nén file nén có sẳn không phải dùng key hay bản quyền mua, trình download torrent không phải cài thêm vì có sẳn, Trình Remote máy tính khi cần( cái này điểm lửng vì không thấy ngon lắm). bản quyền của hệ thống linux thì bản quyền cá nhân 1x5 và pro miễn phí hoàn thiện ( mình đang nói đến Ubuntu nhé)

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Xong lại phải cài máy ảo trên linux để cài windows chứ gì ^^

Giải nén 7zip free
Torrent thì cococ, ...
Windows thì key, tool active sạch đầy ra

Túm váy lại là nhờ mod close pic này. Thank

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.