This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 11 Special Edition 24H2 build 26100.560 iso

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Chả có nhẽ máy bạn đó giống máy bác @Hoang Duch2 là không chơi với IRST?
Lúc đầu tôi nghi ngờ do driver các đời Chipset tôi add vào nhưng tôi đã bỏ ra, chỉ còn lại driver IRST, NVMe và rebuild lại bản khác rồi mà vẫn thấy bạn ấy kêu bị xanh nên tôi cũng không hiểu tại sao

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Bản 26100.863 của bác em cài trên máy chíp AMD bị lỗi màn hình xanh bác ơi, còn cài trên PC chíp I5 12th thì không bị màn hình xanh lúc đầu khởi động vào win nữa

Uchiha Duy

Búa Đá Đôi
cấu hình mấy bác như nào mà gặp xanh. chắc bác dùng chip AMD, iso có IRST chỉ dành cho intel thì phải.
em thấy bác nghi ngờ driver các đời chipset cho intel là đúng rồi. còn AMD thì ko rõ. chắc do máy cài chip AMD. thấy bác @ThaiDoViet dùng chip AMD gặp xanh màn. ko biết AMD có driver tương tự như IRST ko

2012mshs

Rìu Chiến
Do driver tích hợp không đúng thôi! Gỡ từ wim thì cứ mount wim và dùng dism++ gỡ, sau đó lưu lại win thôi!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Chip AMD thì dùng AMD RAID Driver (SATA and NVMe RAID)

hungnt331212

Gà con
thanks ban

hungnt331212

Gà con
sao không thấy links tải nhỉ

840014

Búa Gỗ
Dùng driver này sẽ hết trên AMD

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Các bản của bạn @Nhonguoi và @2012mshs hoặc bản Leak mình cài nhiều lần rồi vẫn rất tốt, chưa bao giờ màn hình này.
Cấu hình máy mình, nhưng thường mình cài test trên máy ảo VMWare là chính, chỉ để 5GB RAM và 12 Core thôi, theo bạn nói có lẻ thiếu IRST chăng?

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Không bạn nhé! cũng chưa rõ tại sao bị xanh lè nữa, thử rất nhiều bản rồi, riêng bản của chủ thớt là dính liên miên.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Như này là do DƯ IRST.
Vì các bản LTSC 2024 leak, G, S của @nho nguoi , @2012mshs build không add driver IRST vào file .wim
Với bản của @tuannv1508 thì có add IRST vào install.wim
Vậy nên bác nếu còn giữ bản cài bị xanh > Thì boot vào WinPE chạy Dism++ gỡ IRST ra theo Hướng dẫn bạn @tuannv1508 có hướng dẫn ở mấy trang trước.

Hoặc nếu cài mới thì: Gỡ IRST trước khi cài:
Gỡ từ wim thì cứ mount wim và dùng dism++ gỡ, sau đó lưu lại win thôi!

Cũng đang phân vân không biết có phải do bạn @tuannv1508 add driver IRST version cao nhất - Trong khi máy bác lại I7 10700.

Sửa lần cuối:

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Hoặc có khi nào là do tôi bỏ WinRE nên mới gây BSoD trên máy bạn đó không nhỉ?
Vì bản 560 v1 có WinRE bạn ấy vẫn cài bình thường

2012mshs

Rìu Chiến
Mấy bản ốp gần đây có thêm đó! Không thấy ai bảo xanh hay không ai cài vì mấy bản đó ốp trực tiếp msu được cũng nên!