This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Windows 11 22H2 EnterpriseG, LTSC, IoT

montagiu

Rìu Sắt
Mình re-build win thì toàn mount wim gỡ bỏ apps, hoặc store, hoặc edge, hoặc bất kể thứ gì muốn gỡ, không bao giờ cài xong rồi mới gỡ trong môi trường windows. 3 bản trong iso mình cũng đã gỡ 1 vài app đó là: calling app, lock app, spotlight màn hình khóa,

montagiu

Rìu Sắt
Nguyên gốc ở đây là mình muốn nói nguyên của nó khi họ chia sẻ cho mình, trước khi mình rebuild lại theo ý của mình và đăng lên diễn đàn (bạn xin iso gốc). Còn bạn khẳng định chắc chắn là MS chưa bao giờ phát hành ISO bản G chính thức không ? MS phải chiều lòng khách hàng tôi nghĩ vậy, chứ chẳng lẽ bắt khách hàng đi tự re-contruction. chưa kể đâu phải khách hàng thuộc diện chính phủ hay tổ chức gì đó đều có hiểu biết nhất định về tin học để làm contruction như bạn đâu. Có chăng họ không public rộng rãi thôi.
Hơn nữa nói như bạn là muốn xài phải tự build, tự re-contruction ra, vậy khóa kích hoạt bằng gì nếu như chính chủ MS không hề phát hành (không có sản phẩm này thì sẽ không có key kích hoạt) vậy tổ chức chính phủ xài lậu à, bạn ngây ngô hơn là mình ấy
Và vấn đề là không cần biết bản này chính chủ MS phát hành hay do ai build. nhưng ít ra nó đúng nghĩa với tính chất bản G hơn mấy bản khác. Đó là như bạn từng trải nghiệm, hoàn toàn không có defender và onedrive, cố tính cài thêm vào cũng không hoạt động. Re-contruction không làm được như vậy.

Sửa lần cuối:

if i could tell you

Rìu Chiến
Nếu nguyên gốc của cá nhân nào đó thì thôi khỏi cần bàn !
Bạn có thể đưa bất kỳ ISO nào lên đây tôi sẽ chỉ cho bạn thấy ISO đó được build bằng cách nào, construction hay reconstruction , có phải hàng của MSFT build thật sự hay ko ?

Bạn hơi bị coi thường đội ngũ IT của các tổ chức chính phủ rồi đấy.
lấy ví dụ bản Enterprise G CMGE là do các kỹ sư của tập đoàn China Mobile tự build bằng reconstruction
và vài bản G khác nữa.
những cái này bản G nào cũng thế, nó là productpolicy của SKU này.
À quên, trừ mấy bản G, S Fake ở mấy topic (reconstruction fake) của bạn KHang gì đấy ra nhé !
Re-contruction không làm được như vậy.
Ai bảo re-construction không làm được ?
Tôi sẽ nói một câu này với bạn.
Tất cả các bản windows được phát hành chính thức từ MSFT thì MSFT đều dùng phương pháp re-construction để Build.
Họ chỉ Construction duy nhất một bản đó là Starter edition, còn tất cả những bản khác Home, Pro, LTSC... đều làm bằng Re-construction (convert) từ bản Starter.
Nhưng nói đến đây chứng tỏ bạn chưa biết phương pháp Re-construction là gì rồi.

Tất cả những gì tôi nói tôi đều có thể chứng minh được.

Sửa lần cuối:

montagiu

Rìu Sắt
Vâng, mình ko rành lắm mấy vụ re hay contruction. Vậy kích hoạt bản G bằng key gì? Hay xài lậu?

Lekker

Fox Khang

Rìu Sắt Đôi
cũng như không, cái bản G của mình và if i could tell you cũng tích hợp sẵn Store mà, mở lên có thấy block đâu

Fox Khang

Rìu Sắt Đôi
cái phần 2 mà bạn nói cũng giống như bản LTSC 22H2 - 22624 của mình đó

montagiu

Rìu Sắt
Enterprise LTSC thì nó bắt buộc phải chuyển SKUs sang IoT Enterprise LTSC mới đc
đang dùng IoT cho máy làm việc, thấy ổn phết, bản chất nó cũng như nhau, nên thôi đú cái nào đú cái thôi, không ham hố LTSC, mình chỉ nhu cầu dùng local