This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Tool kích hoạt bản quyền Windows và Office

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Gửi bạn xem một số hình thao tác cho việc Restore:

Dùng tạm tools khác Remove all keys:

Check lại từ Windows:

Sử dụng tools của bạn chạy Restore:

Check lại Status Windows:

Dùng ký tự J để xem key Office:

Check lại từ Windows:

Vậy là tạm xong rồi bạn nhé, giờ chỉ còn chờ khi nào tôi gặp phải vụ non-core thì lại test tiếp.

Cảm ơn bạn đã bỏ công sức ra làm tools này. Chúc bạn luôn sức khoẻ và thành công!

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Dạ em nghĩ là code em đã tối ưu rồi, còn mỗi vụ trên Win 7 và 8 em chưa fix được. Còn nhiều anh em phản hồi toot nhanh và hiệu quả rồi. Hy vọng được đưa thành công cụ cho các suport là mãn nguyện ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Về fix non-core thì bạn xem mấy hình dưới đây, đây là bản non-core nằm trong kho lưu trữ của tôi, tôi để dành để test, tôi đã thử với hai trường hợp từ tools của bạn, kết quả như sau:

Khi chọn từ option G:

Sau khi enter thì tôi thấy có có chạy vài lệnh rồi thì kết quả vẫn y như cũ:

Còn đây là khi chọn từ option H:

Không có file .exe, vậy chổ này còn phải download file của @baogia2010 về mới dùng được, tôi thì không nói vì tôi có thể load về nhưng để file nằm tại đâu đây bạn?

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Lỗi 22 thì phải dùng thêm một công cụ khác, em quên chưa chỉnh tên file trong code. Bác download bản fix lỗi 022 của bác @baogia2010 về rồi đổi tên thành bản như bác vưà làm xem có được không ạ. Nếu không được thì em xoá code đó đi..

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

"Tôi đã load về đúng file làm sau cho lỗi 22, chép vào desktop và chạy thì vẫn chưa fix được: "

Bạn để ý phần in đậm ở cmt trên, tôi post lại dưới này cho bạn xem, đó là cái file mà @baogia2010 làm sau, dành riêng cho lỗi 22 đó bạn. Khi đem về máy tôi phải đổi lại tên cho đúng thì nó mới chạy đó bạn. Bản non-core đó là bản insider, bản này trước đó tôi đã có cách khác sửa non-core rồi, không hiểu sao lần này dùng tools của bạn ấy lại không xi nhê? Tôi vẫn còn giữ nguyên bản lỗi nên muốn test lại thì chỉ chép vào lại là OK. Còn bản khi nãy thì tôi làm lại theo cách cũ của tôi không phải dùng tools của baogia2010 nha bạn, thì đã gỡ được non-core rồi.

Tôi gửi sót cái hình này:

Sửa lần cuối:

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Vâng vậy là cái tool của bác @baogia2010 không fix được rồi. Xin hỏi bác có tool fix hay là cách fix lỗi 22 ntn thì bác cho em xin được không ạ. Em muốn đưa nó vào tool

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi đâu có khả năng làm tools bạn ơi, cách của tôi thì làm trên bản Insider này nó chịu nhưng khi làm trên bản khác nó không thành công. Như vậy làm sao tôi dám phổ biến, người ta sẽ cười tôi đó bạn. Lỗi non-core có rất nhiều mã lỗi, chỉ có các bạn chuyên gia mới biết cách nào phù hợp với bản nào thôi. Cách của tôi cho bản này chỉ là cấp quyền toàn bộ cho thư mục SPP, cũng cách này lâu rồi có bản Win của một bạn khác tôi đem áp dụng thì thất bại. Bản Insider khác với bản Win thường đó bạn.

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Em đã sửa code bỏ đi cái fix lỗi vì nó không hiệu quả và thêm vào xoá key Win cũng như kiểm tra trạng thái của Office, lại nhờ bác test thử giúp. Ah mà bác cũng test thử giúp em trên Win 7 nhé

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi đã test trên một bản Win 7 Pro ảo, bản này đã cài từ rất lâu, bữa nay mở lên thấy thông báo non-genuine, sử dụng tools mới nhất của bạn và phải làm 2, 3 lần mới thành công. Office13 trên bản này chưa cài được, tôi đang cố fix nó đây, khi nào có kết quả Office tôi sẽ gửi sau:

Ở hình dưới này, tôi thấy dòng số 1 luôn luôn hiện khi activate trên nhiều bản Win, nhưng dòng 2 thì báo Activated successfully?

Attachments

• WIN7-3 2020-06-12_065535.png
    81 KB · Lượt xem: 2

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Cảm ơn bác đã test giúp. Nói chung nó còn nhiều lỗi tuy nhiên cá nhân em đã cố gắng hết sức rồi. Chắc phải nhờ cao nhân nào sửa thêm để hoàn thiện vậy.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bản Win7 này nó hành tôi dữ quá, trầy trật mãi mới cài xong O2013. Gửi tiếp 1 ít hình đã activated được cho OFFICE , thao tác check status, activate khi nhập ký tự rồi nhấn Enter thi OK, nhưng tới thao tác xoá key, nhập ký tự xong phải chờ một lúc để nhập last 5 digits, nếu nhấn enter ngay sau khi nhập ký tự "J " là bị lỗi.

Như cái hình dưới đây là tôi type : J và để yên, nó hiện tiếp dòng nhập 5 ký tự, nếu type J rồi theo quán tính nhấn Enter thì nó báo lỗi chưa nhập key:

Bản office này cài dở dang trước đó rồi xoá, rồi cài, các bạn thấy nó lên luôn 2 cái IID:

Dĩ nhiên tôi chọn cái thứ hai để get CID và kết quả:

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Em đã cập nhật thêm chức năng xoá nhanh tất cả các key office có trong máy. Đã update bản mới nhất để bác và các bạn test. Cảm ơn bác nhiều

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Em đã cập nhật thêm chức năng xoá nhanh tất cả các key office có trong máy. Đã update bản mới nhất để bác và các bạn test. Cảm ơn bác nhiều

Đã chép về bản mới nhất của bạn, sáng giờ tôi thử mãi trên bản Win 8.1 Embedded Industry Enterprise, tiếc rằng không có key mới phù hợp để thử, chỉ thấy là nó cũng đầy đủ y như khi chạy trên Win 7. Đã test thử backup và restore thấy tốt rồi bạn, phần xoá key cũng đúng, phần hiện IID và website cũng OK. Không biết cái website của CN có an toàn không bạn?

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Thực ra em định code trang get code của bạn Trần Văn Thắng, tuy nhiên vì nhiều lý do tế nhị em bỏ nó đi. Để yên tâm bác mở Tool bằng notaped++ sau đó tìm kiếm và thay thế "https://getcid.cn" thành "https://getcid.info" bác nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cảm ơn bạn, đã sửa thành getcid chấm info rồi, test thấy nó ra đúng website đó. Giờ tôi chờ xem khi nào có key thì test, thật ra bạn TVT có nói là bạn ấy chận IP nước ngoài, nhưng giờ không biết có mở lại chưa? Nếu bạn ấy chận thì tôi sẽ chuyển sang web khoatoantin.

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Code mở nên bác sửa theo ý mình được mà, em đưa trang đó vì lý do vì địa chỉ api, còn em còn nhiều trang get cid nhưng không thể đưa vào được. Nếu cẩn thận bác đăng kí gói trả phí với TVT giá 20k được 85 lần get cid bác nhé. Mà bác xem còn cần tích hợp gì vào tool không để em ngâm cứu thêm.

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.