This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hướng dẫn và Thảo luận Sử dụng VPN trong Norton 360 Premium

dexem

Búa Gỗ
VIP User
Mình sử dụng phần mềm Norton Antivirus đến nay cũng gần 15 năm. Hiện nay, mình đang sử dụng Norton 360 Premium. Có vấn đề mình đang gặp phải nhờ các bác hướng dẫn để xử lý giúp.
1. Bản Norton 360 premium khi mới ra lò, có quảng bá chức năng VPN. Thực tế thì đối với VN thì chỉ mới hỗ trợ khoảng 1, 2 năm nay.
2. Tuy nhiên, từ khi biết VN được hỗ trợ sử dụng VPN trong Norton 360 Premium, mình làm đủ mọi cách: tra GG, xem hướng dẫn từ Norton, gỡ bản norton 360 đang sử dụng, download bản mới nhất, cài đặt lại (kể cả cài mới lại Win 10 home, Win 10 Pro, Win 11 Pro) nhưng không cách nào sử dụng được tính năng VPN của Norton 360 Premium.
Bác nào sử dụng được VPN trong Norton 360 Premium thì hướng dẫn giúp mình.
3. Norton vẫn có app VPN riêng, mình cũng thử cài đặt riêng, dùng key Norton 360 Premium nhưng ko kích hoạt được.
4. Máy mình đang sử dụng: Dell Latitude, Intel thế hệ 13; Win 11 Worstation Pro, Officer 365, Norton 360 Premium,... (tất cả đều có bản quyền)
Cám ơn các bác!

tuanhvn

Rìu Sắt
cho xin cái ảnh , không sử dụng được là nó hiển thị như thế nào được không bạn

kdcs391

Búa Đá Đôi
VIP User
Mình gởi hình chụp phiên bản Norton 360 Premium.
Bác có xem chi tiết được là gói của bác bao gồm những quyền lợi gì được không ?, mình đang nghi là của bác đang thiếu quyền dùng vpn.

Fusin

Rìu Sắt
Có gì đâu, Bạn đọc không hiểu ah (Norton = Not_on) user sử dụng không phải User khi cài đặt. Khi Bạn cài đặt bằng quyền Admin thì Bạn chỉ có thể sử dụng đủ chức năng bằng User Admin, còn các User còn lại trên máy tính chỉ sử dụng chức năng cơ bản của không cùng tông.

- Cách giải quyết (Nếu sp Bạn là chính chủ), thoát hết tất cả tài khoản, rồi đăng nhập lại bằng User Bạn đăng ký sử dụng.

Lỗi thứ hai cũng hay gặp là key chia sẻ, một key dùng nhiều máy, thì chỉ admin máy đầu tiên mới có chức năng VPN, nếu muốn sử dụng chức năng VPN trên mọi User thì Admin phải chia quyền(chấp nhận), khi connect vào bằng chính tài khoản email Admin đăng ký. Nói chung là dùng thằng này nó phức tạp về quyền đăng nhập và chia sẻ sp.