This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Share Key Windows - Office (Everyone) ~By~LDSSK~

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Nãy mình cũng quên ko nhớ ghi lại mã lỗi mình chỉ nhớ mang máng là xF00220 thì phải.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thấy cháu @ovinguyen@dungltcd nói về Win7 Ultimate, tôi xin góp ý thêm, hai ba hôm nay sau khi chạy update cho các bản Win 7 đó trên ba máy, tôi nhận được thông báo Non_genuine version. Check lại thì rõ ràng là trước đó tôi dùng tools của một cháu để activate. Cách giải quyết như sau:

Run cmd as admin, type: slmgr -rearm
Nhấn enter và nó báo thành công, yêu cầu phải restart máy.
Sau khi restart xong, dùng lại key Win7 Ultimate với MsAct Plus get IID, CID là lại kích hoạt được thôi.

Tôi chỉ làm các thao tác đó, không phải chép lại tokens, chúc các bạn thành công nhé.

dungltcd

Lạt Ma
Oh cháu vừa thử search thì thấy nhiều người kêu sau khi update gói KB971033 thì bị lỗi này, cách giải quyết là gỡ bỏ gói update kia sau đó dùng lệnh /Rearm như bác nói ở trên.
Lúc chiều cháu thấy bạn @ovinguyen nói lỗi kia mà cháu không biết vì lâu quá rồi cháu ko dùng W7 nên cháu mới nghĩ đến lỗi non-core.
Vây tốt quá rồi, từ confirm của bác @Hoang Duch2 thì có thể xác định lỗi này do mấy cái gói update rồi. Thanks bác.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
KB971033 : Microsoft có nói nhưng nhiều khi người dùng ko chú ý nên hiêu nhầm lẫn và update cho các loại W7
GG Dịch

Và ở topic https://vn-z.vn/threads/windows-7-s...uded-office-and-to-said-hello-viet-nam.14791/ ĐÃ cố ý cài W7 RETAIL với KB971033 > NHƯNG không thấy bạn nào thắc mắc cả

P/S: KB971033 để xác nhận Genuine và dành cho W7 RETAIL. Còn nếu W7 kích hoạt bằng MAK key thì sẽ bị Non-Genuine

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.