This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Share Key Windows - Office (Everyone) ~By~LDSSK~

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
kể cả cài 2019 vẫn kích được khi dùng key 2016

Đây là lần thứ hai bác nghe nói đến thao tác này, lần đầu là bác @@sec0 đặt câu hỏi xem có ai biết cách làm không vì một bạn trên diễn đàn đã làm được rồi. Lần này là cháu nói, vậy cháu có thể chia sẻ được không? Nếu làm được như vậy thì key O 2016 rất là quý, không cần chờ đợi key O 2019 làm gì nữa!

dungltcd

Lạt Ma
Cái này cũng là nạp Sku thôi bác, Vì Office 2016 và 2019 nó dùng chung bộ License Cert nên nạp SkU khá đơn giản. Nhưng Office 2019 mà kích hoạt bằng key 2016 thì tính năng và mọi thứ nó sẽ chuyển về như bản Office 2016 bác ah.
Mã:
set ver=16
if exist "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles%\Microsoft Office\Office%ver%"
if exist "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%\ospp.vbs" cd /d "%ProgramFiles(x86)%\Microsoft Office\Office%ver%"
for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses%ver%\ProPlusR_Retail*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses%ver%\%i"
for /f %i in ('dir /b ..\root\Licenses%ver%\ProPlusMSDNR_Retail*.xrm-ms') do cscript ospp.vbs /inslic:"..\root\Licenses%ver%\%i"
@

QuangDat

Rìu Chiến
Tài khoản bị khóa
sai hoàn toàn rồi nạp sku khác nạp licensed
nạp sku là thay đổi sku và sau khi cập nhật sẽ về bản 2016
nhưng nạp licensed nó chỉ nhận key thôi sku vẫn là 2019
tính năng vẫn là 2019

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có phải lệnh trên là nạp license ko bạn dat

dungltcd

Lạt Ma
Ô thế chắc em đang hiểu nhầm ý của anh và bác @Hoang Duch2 rồi, Ý anh là có cách kích hoạt bản O2019 bằng key 2016 mà vẫn giữ nguyên tính năng của Office 2019 ???
Anh có thể chỉ giáo thêm cho em đc không ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Hôm nọ bác thuwowngr có up bộ license retail của 2016 trong comment support conver từ VL sang retail . Bộ license đó tôi nghĩ có thể dùng được , nhưng ko biết cách nạp như thế nào mà thôi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Đúng vậy cháu, bác đang chờ nghe thêm ý kiến của cháu @QuangDat.

dungltcd

Lạt Ma
Bộ Licenses Của Office 2016 (bao gồm cả R, VL, proplus,Pro,HB, HS, Std,Visio,Project...) mặc định khi mình cài bằng PP C2R bộ Office 2016, O2019, O365 thì bộ license đó nó đã có sẵn trong thư muc "C:\Program Files\Microsoft Office\root" rồi bác ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @dungltcd cho bác hỏi, nếu cài Office với C2R thì cả ba 2016, 2019 và 365 đều đã có chung thư mục Licenses16 như hình dưới đây, vây nếu nói nạp thêm Licenses cho 2016 là nạp làm sao?

Còn về sku của Office thì nó nằm ở đâu, cháu chỉ cho bác bởi vì bác chỉ thấy sku của Windows thôi như hình dưới này:

Vào mục Store thì chỉ thấy thế này:

Nhờ cháu giải thích thêm cho bác nhe, cảm ơn cháu rất nhiều.

dungltcd

Lạt Ma
Ngôn ngữ cháu hay dùng là License Cert=Sku.
vậy cháu thử định nghĩa cái Licensed của MS về cơ bản là như sau.

License cert(Sku) +License key(key alive) =Licensed(token)
Còn PIDkey thì mỗi version thì dùng chung nhau hết.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác Hoang Duch nên đi ngủ ngày mai rồi hãy connect tiếp quá khuay rồi , có lẽ sang ngày mới bên đó rồi thì phải

Bạn ơi, tôi có tìm lại được cái lệnh nạp Licenses16 khi bạn để nguyên thư mục đó trên desktop, tôi sẽ gửi vào inbox cho bạn rồi đi ngủ nha.

dungltcd

Lạt Ma
Bác @Hoang Duch2 ah, cái License Cert nó bao gồm cả Sku và Pkey cộng thêm một vài cái khác nhưng thường cái Pkey và những cái kia là dùng chung nên nhiều người hay gọi License Cert=SKU.
Khi nói nạp License nghĩa là phải nạp cả SKU và Pkey +..nhưng vì Pkey và những files kia đã được nạp sẵn rồi nên chỉ cần nạp Sku là đủ.
Trừ trường hợp muốn kích hoạt key cho Version này vào Version khác thì phải nạp tất .

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Đã nạp license thành công rồi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.