This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ Office Mondo 2016 x86 -x64 Retail Offline ISO chính chủ từ Microsoft Office Deployment Tools (có hỗ trợ convert sang VL - R2V)

VL hay Retail?

• VL

Bình chọn: 49 53.8%
  • Retail

Bình chọn: 42 46.2%

• Tổng số lượt bình chọn
    91

patzzzi

Gà con
Thanks for shared

amentalal

Gà con

شكرا لك! ال​

amentalal

Gà con
thanksss

lewin84

Gà con
thanks

cf349flky

Gà con

Mình dùng key retail hay key volume của Office 2016 cho nó được không bạn?

hotrogpnt

Gà con
Thabks

- Mọi người cho mình hỏi là Office Mondo 2016 là gì ạ, sao phiên bản 2016 mà lại có các chức năng mới và cao cấp hơn các phiên bản 2019, 2021 vậy ạ. Máy tính mới thì mình nên xài bản nào: 2019, 2021, 365 hay bản Mondo 2016 này ạ.
- Thêm nữa sao mình cài bản Mondo 2016 VL thì lại ko update các bản sửa lỗi đc ạ.

Sửa lần cuối:

caohieu089

Rìu Sắt Đôi
Office Mondo thực chất là bản release preview version của Office 2016; ra mắt vào 2018. Nó giúp M$ kiểm soát/tìm bug cho các bản Office 365/2021 tương lai sau này.

Bởi vậy nó sẽ ăn theo nhánh new version/latest version nên ví dụ khi bạn activate 365 với KMS thì nó sẽ về Office Mondo. Cao cấp thì cũng không hẳn - nó tương đương nhau thôi.

Đại khái bạn cứ hiểu là Office 365 dạng kích hoạt được KMS tool/key hoặc Office. Bạn thích xài bản nào cũng được, vì giờ office dạng mới (Click-to-run) có nhân như nhau nên không vấn đề gì.

Nếu muốn upgrade, thì bạn có thể dùng ODT để tải. Mình khuyên bạn đừng nên để latest update qua phần mềm Office để tránh sau này không mở được Office lại mất công đập đi cài lại từ đầu rất mất thời gian.

kentsfield

Búa Gỗ Đôi
cảm ơn bạn đã chia sẻ

Bạn cho mình hỏi thêm nếu như dùng tool để cài thì khi chọn O365 và khi chọn Mondo thì sau khi active thì nó có ra 2 sản phẩm như nhau ko. Thêm nữa là dùng ODT để tải là sao vậy ạ. Do mình có nghe là nếu cài bản VL thì ko update đc.

caohieu089

Rìu Sắt Đôi
1. Nó sẽ về office mondo 2016 bạn nhé.

2. Update được thôi. không vấn đề gì. Nhưng như mình đã nói việc update bọn office này đôi khi vào 1 ngày đẹp trời hâm hâm dở dở lại không mở được thì lại mắc công gỡ ra cài lại. Tốt nhất cài xong bản mới nhất bạn có thể tắt update.

Thanks bạn. Update tự động nó bị lỗi ko mở đc Office luôn à bạn. Mình thấy giờ 365 nó update vô các bản Office khác luôn hay sao đó. Còn bản Mondo mình có thể tìm tên file để mở nhanh luôn, mình thấy chức năng này tiện.