This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Ổ cứng bị kêu cục cục

assasin13890

Rìu Sắt
Tôi chạy test với victoria rồi mà, không bị bad lỗi gì
Nhưng cọc cọc là hiện tượng lỗi cơ của ổ cứng rồi. Ko sớm thì muộn bác cũng sẽ thấy nó lỗi thôi.
Nhưng bác có sure 100% tiếng kêu từ ổ cứng ko đó???

volocnguyen12

Búa Đá
nó hư cái đầu đọc rồi, sửa được nhưng mà tiền sửa quá cha tiền bạn mua cái mới, mình khuyên thật lòng bạn mua cái mới về sao lưu là vừa rồi, tiếc vài đồng bạc đau đầu thêm mà không có kết quả đâu

Windofchange

Búa Gỗ
chắc chắn luôn, chỉ khi ghi 1 file có dung lượng hay load game nó mới kêu

Volvo1993

Búa Đá
Có nên mua ổ cứng 1TB WD black trên Shopee k các bác, E thấy gian thương bán đâu đó 400k thôi ạ mà toàn bảo sức khoẻ trên 90%

vutrongta

Gà con
chuyển mục đích sử dụng từ lưu trữ thành máy mài thôi bác, em thấy trên mạng có nhiều video hướng dẫn chế

pqthai

Gà con
Kêu cộc cộc hoặc tốc tốc thì thường là kêu cơ, hồi đó mình có 1 ổ 2.5" 500GB bị kêu tốc tốc, coi sức khoẻ thì không bị gì.

Nếu xách HDD đấy sang máy khác mà không bị thì kiểm tra 3 đường 12v - 5v - 3.3v của nguồn Seasonic 550w Focus Plus FX-550 kia. Thường vô chế độ Bios nó có phần hiển thị luôn, cái nào thấp bất thường thì xách nguồn đi bảo hành.

Seasonic hiện tại do Mai Hoàng phân phối nên khi đi BH nhớ mang theo bộ cáp modular luôn, khi gửi bảo hành kêu hãng kiểm tra từ nguồn cho tới bộ dây kia luôn.

Như mình xài Seasonic M12II 620, 3 đường kia đều thấp bất thường nhất là 5v bị sụt rất nhiều nên mang đi BH thì báo nguồn bình thường, lần 2 mang ra bên Mai Hoàng vẫn báo vậy nên xách theo bộ dây cũ (những dây đang xài) nhờ Mai Hoàng đổi dây mới thì hết bệnh. Giờ mình vệ sinh máy cũng ít khi tháo dây kết nối với nguồn, chỉ tháo dây gắn trên mainboard.

KinhKha1987

Búa Đá
Mình xài 2 ổ, WD 1TB Black và 1TB Nas....ổ Black cũng ọ ọ ọ....sợ quá mới mua 1 con WD Passport để sao lưu dữ liệu