This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng cấp Ram laptop

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Con này thuộc dòng mỏng nhẹ nên nó chỉ có 1 khe Ram, nâng tối đa lên 8G, một số máy cùng mã thường là 6g. Bạn phải chọn dòng Ram DDR3L-1600, sợ nhất mua về rồi cắm không lọt khe. VGA rời 840M không phải để chơi đâu bạn. Bình thường khi không có đồ họa nặng thì nó chạy VGA tích hợp trên main để tiết kiệm điện. Khi có đồ họa nặng, nó sẽ tự động chạy VGA rời, khi đó bạn sẽ thấy tiếng quạt gió rè mạnh một chút.
Con này CPU dòng U tiết kiệm điện nên bạn nâng ổ cứng SSD chạy cho nhanh và mát, cũng đỡ chai Pin.

Note7

Búa Đá
Vậy là không up lên được 12GB à bác. Chán quá, e thấy 8GB giờ k đủ dùng. Mà làm sao kiểm tra được lap có dùng cái Nvidia 840M vậy bác. E thấy card đồ hoạ này lãng phí quá, Có cũng như k vì CPU quá yếu còn chưa chạy dc ứng dụng mạnh

hongmieu98

Rìu Vàng Đôi
nếu mua cũ thì bàn có thể lên voz, nhattao... còn mua mới thì có thể kiếm bên memoryzone hay bất kì chỗ nào khác =)))) max là 12gb, bạn thử xem

TheAn

Búa Đá
Gần gần giống minh2,
Nếu chơi game thì có thể dùng MSI Afterburner để xem. Các laptop hiện nay đều hỗ trợ tự động chuyển đổi card onboard/rời với các tác vụ nhẹ/nặng.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
1. muốn biết cụ thể ram thì mai vô giờ làm việc chat trực tiếp với bọn asus ấy, giỏi tiếng anh thì chat bên trang tiếng anh, còn không vô trang việt nam thì hơi mệt với bọn dở hơi biết bơi
2. mang máy ra mấy hãng uy tín, cụ thể thì méo biết =) hồi trước xài sony vaio cũng từng bị 1 lần, nó hàn chết 4gb ram, còn 1 khe max 8gb ram, nhưng thằng kỹ thuật bảo không nên, nên chỉ cắm 4 +4 cho nó đồng đều. không được thì nó xử lý liền tại chỗ khỏi mất công mang về mang ra
3. cái vga thì thường chạy game nó tự chuyển đổi, muốn biết thì bấm phải chuột ở thanh taskbar, task manager, coi cái chỗ đồ họa nếu là win 10, còn win 7 hình như chưa có hiển thị vga thì phải, chạy game nó tăng tải như cpu thôi.

nguulangx1

Búa Gỗ
Con này thì bác cứ nã 8GB Ram vào là ổn rồi, nếu được cứ kiếm DDR3L ấy, giá mua mới memoryzone giờ cũng rẽ tầm 8-900k. Mấy thằng Laptop bác cứ yên tâm nó hỗ trợ được 16GB ram (máy e đời tống mà còn lên được 12GB mà).

ntquyet247

Rìu Vàng
Không phải được mà là bắt buộc phải xài DDR3 PC3L mới dùng được bạn ạ!!!

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
Vào đây mà coi nhé:
Tối đa cho CPU này là 16GB RAM nha người anh em

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
À, nhớ chọn bus cho đúng nha, ở dưới nó có ghi cpu này thì ram là bus bao nhiêu là phù hợp đó.
Thông tin này chính thống của intel

Note7

Búa Đá
À, nhớ chọn bus cho đúng nha, ở dưới nó có ghi cpu này thì ram là bus bao nhiêu là phù hợp đó.
Thông tin này chính thống của intel
Thanks bác nhé. Bác cho e hỏi thêm là nên lắp 4+4G Ram hay là 4+8G Ram ạ. Lắp 4+8G Ram có ảnh hưởng gì tới main k ạ